Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Xe em trước sụp ổ gà méo mâm mà không biết. Em chạy lên đến 90 đã rung lên bần bật. Sợ quá về kiểm tra mâm thì phải đi nắn lại mâm. Giờ chạy 120 km/h ok rồi còn trên 130 thì lại hơi hơi rung.
Nhưng mà ngặt nỗi, giờ em dừng đèn đỏ thì vô lăng rung, chạy thì lại hết. Em đã thay cao su chân máy hãng đc vài tháng.

• Like
Reactions: Hienduong
Hạng B2
8/4/15
177
224
43
Hồ Chí Minh
Xe em trước sụp ổ gà méo mâm mà không biết. Em chạy lên đến 90 đã rung lên bần bật. Sợ quá về kiểm tra mâm thì phải đi nắn lại mâm. Giờ chạy 120 km/h ok rồi còn trên 130 thì lại hơi hơi rung.
Nhưng mà ngặt nỗi, giờ em dừng đèn đỏ thì vô lăng rung, chạy thì lại hết. Em đã thay cao su chân máy hãng đc vài tháng.
Em có xem bài cảm nhận của bác về E60, con 530i của bác Ken cũng đẹp ghê. Đi cũng phê lắm bác ( trước e có đi ké thời gian con 525i số sàn).
Vụ chạy nhanh hơi rung đến tay lái có thể nhiều nguyên nhân, mà xe bác chăm dàn gầm kĩ thế thì cũng kg loại trừ mâm, bữa xe em đi chỉnh lại mâm vỏ như bác Moon nói thì đã hết. E mới test tới 140 chiều nay lên đà lạt cao tốc LK.
Còn vụ ngừng xe rung lái có khi nào dàn bơm trợ lực lái không bác, e đoán thôi. :)

• Like
Reactions: kenpham
Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Xe em đúng là bơm trợ lực chưa thay và thước lái bị rơ ở ngay chính giữa bác ạ.
em chạy 530i thấy cũng rất hài lòng.

• Like
Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Em moi bài này lên !
Xe em 325 / E90
Em đi 2 bộ mâm khác nhau :
- Bộ 1 (19") xài spacer 4 bánh, gần đây đi ở speed 90-10km/h thì tay lái rung nhẹ, kéo lên đến 110-120 trở lên thì êm ru (chỉ rung ở speed 90-100km/h trên cao tốc) , đã đi cân mâm, độ chụm & bấm chì vẫn ko hết (chú ý là chỉ bị gần đây thôi ạ, mâm em đi gần 2 năm)
- Ghét thay thử mâm 2 (cùng 19", cùng vỏ, thậm chí offset mâm cũng giống mâm cũ) thì ngon ơ, ko bị hiện tượng trên :(
mâm này thì ko dùng spacer 4 bánh !

--> có thể do spacer ko ? Hôm nào rảnh thay lại bộ cũ & ko dùng spacer coi sao !

Ai có ý khác ko ?

• Like
Hạng B2
8/4/15
177
224
43
Hồ Chí Minh
Em moi bài này lên !
Xe em 325 / E90
Em đi 2 bộ mâm khác nhau :
- Bộ 1 (19") xài spacer 4 bánh, gần đây đi ở speed 90-10km/h thì tay lái rung nhẹ, kéo lên đến 110-120 trở lên thì êm ru (chỉ rung ở speed 90-100km/h trên cao tốc) , đã đi cân mâm, độ chụm & bấm chì vẫn ko hết (chú ý là chỉ bị gần đây thôi ạ, mâm em đi gần 2 năm)
- Ghét thay thử mâm 2 (cùng 19", cùng vỏ, thậm chí offset mâm cũng giống mâm cũ) thì ngon ơ, ko bị hiện tượng trên :(
mâm này thì ko dùng spacer 4 bánh !

--> có thể do spacer ko ? Hôm nào rảnh thay lại bộ cũ & ko dùng spacer coi sao !

Ai có ý khác ko ?
Em hóng theo vụ này.
Vì tính gắn thêm spacer cho bánh xe lồi ra chút.
Có khi nào cái spacer có vấn đề kg, ví dụ như là bề mặt không phẳng ( cong vênh ở 1 mức độ mắt không thấy được ) ....