Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui
Thế là FFC chúng ta có Bác F1racer được OS tôn vinh về sự đóng góp xuất sắc cho cộng đồng, giải OSOM- Connector. http://www.otosaigon.com/forum/Danh-s%C3%A1ch-c%C3%A1c-th%C3%A0nh-vi%C3%AAn-%C4%91%C6%B0%E1%BB%A3c-t%C3%B4n-vinh-n%C4%83m-2011-m4069054.aspx. Đây là sự tôn vinh và ghi nhận rất đáng tự hào. Chúc mừng Bác !!!
F1race còn được gọi bằng nick gần gụi- F1-một, Ép-wan hay ...hỗn danh Ép-em (nhân vật này hay...ép chị em ;)) là một phần gắn bó ko tách rời với FFC.
FFC với 1 năm nhiều sóng gió, thăng trầm trong quan hệ với OS, trong tổ chức, trong ý niệm tư duy quan hệ giữa các thành viên. Nhiều chuyện xảy đến mới biết anh em, mới hiểu được con người mới ...tường nhân sinh.
Đã lâu, F1race không sinh hoạt với ae FFC khi tụ tập đông đảo. Thật nhiều điều, thật nhiều lý do mà những ai quan tâm sẽ còn chuyện để nói nhiều nhưng trên hết vẫn là sự tiếc nuối. F1race một người bạn nhiều cá tính, cương trực tất nhiên không ít những lần “điên” nhưng cá tính ấy, con người ấy lại đọng rất sâu trong lòng bằng hữu là sự tôn trọng và thiện cảm. F1 gắn với FFC có lúc như là phần không thể tách rời, như là phần hồn của tổ chức. Điều này không dễ có và ko đơn giản tạo lập được chỉ bằng cố gắng. Nó chỉ được xây dựng bởi sự tín nhiệm của đông đảo thành viên, của nhiệt huyết người sống vì nhiều người, vì những hành động, hành vi mà người ấy xử sự.
Một năm qua để nhìn nhận lại những gì đã làm và những gì ta chứng kiến. 2011 quả là 1 năm ko “yên tĩnh” cho cả bối cảnh XH, tình hình chung của loài người mà còn vang vọng tận nơi ae vui chơi này. Biến thiên của 1 tổ chức với các quãng thăng trầm như là điều tất yếu của quy luật cuộc sống. Nhưng sự vận động ấy làm mất đi những con người đáng quý thì tiếc uổng biết bao.
Chúng ta chọn 1 chỗ chơi mà nơi ấy tối thiểu cho vụ lợi cá nhân, tối đa cho sự đóng góp, hy sinh như OS, như FFC thì rõ ràng những con người ấy là đáng nhìn nhận và trân trọng. Đã là chỗ chơi thì ai cũng có quyền vào, quyền ra nhưng để được nhìn nhận và trọng thị thì còn hội tụ thêm nhiều yếu tố khác.
Chuyện 1 năm nhìn lại ắt chẳng chỉ gói gọn trong quãng thời gian ấy mà còn cả 1 chuỗi thời gian trước đó thậm chỉ ở thời gian sau đó bởi sự kỳ vọng của mọi người trong tổ chức ấy.
Không dám mong ước gì, chỉ mong chúng ta- những người cùng vài sở thích, vài niềm vui được sát cánh bên nhau dài lâu. Bon chen thiên hạ có khi phải đấm đá thậm chí cả chém giết nhưng đã là chiến hữu, bằng hữu thì tình thâm cao dày, thật cần trân quý.
Tự vấn tại sao các Anh Em có sự gắn bó lâu đời, lâu nay ít xuất hiện ở chốn ....FFC. Vẫn biết có Bác vẫn thường xuyên theo dõi FFC để đến khi có biến thì xuất hiện đúng lúc. Nhưng vẫn mong sự hiện diện này được xác quyết rõ ràng để biết mình có nhiều bạn thì vui hơn. Mong lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/1/11
1.235
44
48
13
Ku F1 này bị bệnh tự kỷ lâu thế :D:D

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Em còn giữ một cái... nón bảo hiểm :D màu... đỏ
của bác F1, không hiện hình lên là em hổng trả luôn :p

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui
gauxam nói:
Em còn giữ một cái... nón bảo hiểm :D màu... đỏ
của bác F1, không hiện hình lên là em hổng trả luôn :p
Bác Gấu thì phải xài cả ...lố chứ, lại màu đỏ chắc là mùi.....dâu hay vani gì đó- kheckheckhc

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
Chúc mừng bác F1. Giải thưởng chỉ là nhỏ nhoi với những gì bác đã làm, đã cùng anh em "vui thêm bước nữa"
Rất quý bác