Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Xe nào chẳng kêu. Rõ là âm mưu dìm hàng Vinfast. Vinfast, thật tuyệt vời. :)

Hạng B2
19/3/20
138
97
28
36
Xe nào chẳng kêu. Rõ là âm mưu dìm hàng Vinfast. Vinfast, thật tuyệt vời. :)
Bớt mỉa mai đi bác... Nghe giọng của bác giống mấy mụ đàn bà ở thôn em xắn váy chửi nhau lắm

Hạng F
29/10/16
11.503
21.767
113
Pháp
View attachment 2276382

Chào mọi người, mình mới mua fadil bản tiêu chuẩn đc 5 ngày. Khi nhả chân thắg để xe bắt đầu lăn bánh thì có tiếg kêu lộc cộc ở chân thắng.

Sau khi xe đã chuyển động thì k còn âm thanh đó nữa cho dù là xe dừng đèn đỏ khi nhả chân thắng cũng không kêu. Cho mình hỏi âm thanh đó có bất thường không. Xin cảm ơn

*Ảnh minh họa
  • Bạn hằng ngày có dùng xe không ? Nếu không là bình thường
  • tiếng cộc cộc đó là âm thanh và nó có tác động giật trên bàn chân thắng không ? phân biệt âm thanh và lực nhé)
  • Bạn có dùng thắng tay không ? AT/MT

Trong trường hơp MT thì bạn có hổ trợ départ dốc không ?

Tập Lái
3/11/20
1
0
1
37
Có bạn nào đang theo dõi lỗi này không?
Mình lúc mua mới đã kêu, chiếc test-drive chạy thử cũng kêu.
Mình để ý thì phát ra chỗ đĩa thắng trước, đang nghĩ là thắng phụ của công nghệ khởi hành ngang dốc: vì khi đạp thắng xe gần dừng hẳn là nghe tiếng đóng kịch kịch và ét nhẹ cái, khi nhả thắng ra nhẹ xíu chuẩn bị lăn bánh cũng nghe ét cái. Để ý đạp thắng 10lần đều kêu 10lần, kiểu như thắng phụ mở chậm hơn thắng chính 1chút để chống tụt xe khi ở trên dốc íh. Không biết hãng có xem đây là lỗi không, vì mỗi lần đạp thắng nghe cũng hơi khó chịu.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.767
113
Pháp
Có bạn nào đang theo dõi lỗi này không?
Mình lúc mua mới đã kêu, chiếc test-drive chạy thử cũng kêu.
Mình để ý thì phát ra chỗ đĩa thắng trước, đang nghĩ là thắng phụ của công nghệ khởi hành ngang dốc: vì khi đạp thắng xe gần dừng hẳn là nghe tiếng đóng kịch kịch và ét nhẹ cái, khi nhả thắng ra nhẹ xíu chuẩn bị lăn bánh cũng nghe ét cái. Để ý đạp thắng 10lần đều kêu 10lần, kiểu như thắng phụ mở chậm hơn thắng chính 1chút để chống tụt xe khi ở trên dốc íh. Không biết hãng có xem đây là lỗi không, vì mỗi lần đạp thắng nghe cũng hơi khó chịu.
Bạn thử
  • Đường thẳng bình thường (đậu) và nhấn vài lần trên thắng
  • Đường dốc, đậu (đèn đỏ) nhấn vài lần trên thắng (kh kéo thắng tay) nhả thắng vào số đạp ga xem có tuột không ?

Nếu như khác biệt nhau thì có thể đây là nguyên do hổ trợ chống lùi. Thường xãy ra nhiều hơn trên xe MT. Thử xem nhé.