Hạng B1
9/6/14
79
95
18
47
Tình hình lượng cung căn hộ tràn ngập, bao la lựa chọn nên anh em đắn đo suy nghĩ lắm lắm. Trong vòng 5 năm lại không biết có bao nhiêu chục ngàn căn ra đời. Vậy thì hết cam kết thuê 5 năm, các bác cho thuê được dễ nửa không hay cạnh tranh khốc liệt, đại hạ giá để không phải phí không gian nuôi muỗi nhỉ?

Hạng D
26/9/09
1.962
6.043
113
Tình hình lượng cung căn hộ tràn ngập, bao la lựa chọn nên anh em đắn đo suy nghĩ lắm lắm. Trong vòng 5 năm lại không biết có bao nhiêu chục ngàn căn ra đời. Vậy thì hết cam kết thuê 5 năm, các bác cho thuê được dễ nửa không hay cạnh tranh khốc liệt, đại hạ giá để không phải phí không gian nuôi muỗi nhỉ?
để trả lời cho câu hỏi của anh , em có ý chủ quan như sau
1. chính vì lượng cung dồi dào , tình hình cho thuê khó khăn nên cính sách này rất ổn định dòng tiền lên đến 5n với ln 7%/năm
2. và cũng chính vì nguồn cung dồi dào nên phải chọn lọc những dự án có tính chất hiếm , độc , lạ , hay chất . HƠn là đi theo đám đông mua những khu 44k căn , 16k căn , 13k căn hay vài ngàn căn
p/s:
Vista verde dt đất 2,2 ha tổng 1200 căn
Feliz dt đất 2,3 ha tổng chưa đến 1k căn
chỗ đậu xe oto , ít nhất mỗi căn 1 chiếc
Feliz En Vista Quận 2 đã cất nóc, The Ascott cam kết thuê 7% đến 5 năm liệu có hấp dẫn đầu tư ???

Đây là hình thực tế Vista verde
Feliz En Vista Quận 2 đã cất nóc, The Ascott cam kết thuê 7% đến 5 năm liệu có hấp dẫn đầu tư ???

Attachments

Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Tự mình cắt thịt ra ăn dần.....khôn sao lại cđt.
Ko thích gửi bank hay ko biết đầu tư chỗ nào mà thừa tiền thì cũng coi như có cdt uy tín gửi thịt mình vào ăn từ từ.
Chẳng thà đừng cam kết cắt vô luôn giá bán có khi lại đông ng mua vì giá ngon.

Hạng B2
18/12/18
410
248
43
31
Tự mình cắt thịt ra ăn dần.....khôn sao lại cđt.
Ko thích gửi bank hay ko biết đầu tư chỗ nào mà thừa tiền thì cũng coi như có cdt uy tín gửi thịt mình vào ăn từ từ.
Chẳng thà đừng cam kết cắt vô luôn giá bán có khi lại đông ng mua vì giá ngon.
chắc k có chuyện đó xảy ra đâu bác..

Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
chắc k có chuyện đó xảy ra đâu bác..
Chuyện cắt trực tiếp giá ít hả? Mà cũng đúng thôi, tư bản đời nào có chuyện làm lại mà thậm chí cái này còn hay đến mức cdt Việt Nam học theo rất nhiều cái vụ cam kết thuê.
Mình thì chỉ thích cdt Sin là làm đúng theo thiết kế và tiện ích rất đầy đủ chứ chả xén bớt như cdt Việt Nam, điển hình là 1 ông to tướng ngay 3 tháng 2 có mỗi phòng GYM cũng trùm cắt luôn luôn của dân mà đòi chuẩn cao cấp. Thua xa Vin hay Nova chứ chưa dám so với Cap hay Kẹp.

Hạng C
24/2/11
792
18.749
93
Chuyện cắt trực tiếp giá ít hả? Mà cũng đúng thôi, tư bản đời nào có chuyện làm lại mà thậm chí cái này còn hay đến mức cdt Việt Nam học theo rất nhiều cái vụ cam kết thuê.
Mình thì chỉ thích cdt Sin là làm đúng theo thiết kế và tiện ích rất đầy đủ chứ chả xén bớt như cdt Việt Nam, điển hình là 1 ông to tướng ngay 3 tháng 2 có mỗi phòng GYM cũng trùm cắt luôn luôn của dân mà đòi chuẩn cao cấp. Thua xa Vin hay Nova chứ chưa dám so với Cap hay Kẹp.
Hoặc là nước ngoài nó không dám "làm bậy", vì không có đỡ đầu, bảo kê. Về cơ bản thì thằng nào cũng muốn thu lợi tối đa, nếu có điều kiện, thì nó cũng biến chất ngay thôi.

Hạng D
26/9/09
1.962
6.043
113
Cắt vô giá bán thì lộ liễu như dân Vịt sale off quanh năm suốt tháng quá anh :)