Hạng F
3/10/15
9.734
11.967
113
Đúng rồi! Hai hãng xe này phục vụ hai nhóm khách hàng khác nhau. Không so được
Quá đồng ý bác.
Đéo thể hiểu tại sao phân vân giữa 2 hãng khác nhau này.
Đừng ai bảo là vì tiền nhé.
Vì với cái máy siêu xe thì giá của Ferrari chả có khi nào bằng giá của Porsche để mà so về tiền.
Còn so về chạy thì cũng ko nên so.
Chỉ có Lâm Bò là đủ tư cách.

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Quá đồng ý bác.
Vì với cái máy siêu xe thì giá của Ferrari chả có khi nào bằng giá của Porsche để mà so về tiền.
Nghịch lý là mua 911 cũ khó hơn phè 488 nhiều. Nên phân vân giưa 911 mới phải order và 488 cũ nhan nhản ngoài salon là chuyện bt

27/12/21
240
5.667
93
Quá đồng ý bác.
Tư cách là sao anh?
Nếu so sánh vị thế thì đồng hạng chẳng có hãng nào so được với Ferrari.

Về chế tạo xe thì Porsche chỉ thua Bugatti thôi. (thật sự thì Porsche sở hữu Bugatti)

• Like
Reactions: Perenco
27/12/21
240
5.667
93
Mình cũng có thắc mắc, với số tiền lớn phải bỏ ra để sở hữu mấy xe này ở VN, sao mấy vị "đại gia" ko qua US/UK mua đại cái nhà rẻ rẻ rồi mua xe bên đó cất đi? Triệu phú $ mà lo chi, 1 năm qua nghỉ dưỡng 1 2 tháng lái xe đi chu du ko sướng hơn việc bỏ cả triệu $ để mua cái xe $300K sao?

Hạng F
3/10/15
9.734
11.967
113
Mình cũng có thắc mắc, với số tiền lớn phải bỏ ra để sở hữu mấy xe này ở VN, sao mấy vị "đại gia" ko qua US/UK mua đại cái nhà rẻ rẻ rồi mua xe bên đó cất đi? Triệu phú $ mà lo chi, 1 năm qua nghỉ dưỡng 1 2 tháng lái xe đi chu du ko sướng hơn việc bỏ cả triệu $ để mua cái xe $300K sao?
Hồi đó cũng thắc mắc hệt bác.
Sau nghe chính mồm 1 “đại gia” khai rằng: mua cái xe ấy trả dài hạn chứ có trả hết đâu, đóng trước 5 tỉ.
Nhưng rõ ràng vẫn đéo thể chuẩn bài bằng việc mua nhà USUK sau đó mua xe cất vào.
Kiểu gì cũng có lợi hơn.
“Đại gia” việt chắc ít khi suy nghĩ được chín chắn đến thế, nên hay vào nhà đá ngồi hơn “đại gia” quốc tế

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: MeSubaruMuaXeCo
Hạng F
3/10/15
9.734
11.967
113
Nghịch lý là mua 911 cũ khó hơn phè 488 nhiều. Nên phân vân giưa 911 mới phải order và 488 cũ nhan nhản ngoài salon là chuyện bt
911 hiếm thế à bác.
Bữa thấy chiếc 911 Carrera S ở toà nhà Sailing trông cũng không đẹp lắm.
Mạnh và pô lớn thì có

Hạng B2
21/10/16
134
85
28
33
Ferrari mà ở VN tốn tiền bảo dưỡng chi phí thay thế phụ tùng chờ lâu lắm bác, Porches ít ra còn đỡ hơn, còn tất nhiên ra ngoài đường đi Ferrari thì ở 1 đẳng cấp cao hơn rồi

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
6/9/18
7.367
16.288
113
35
Bên đó ko chăn rau mần gà dc a
Ahh nhầm nuôi gà trồng rau

• Haha
Reactions: CuBiMi
Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Mấy câu hỏi nầy thì em xem ...là gì, hỏi gì.. và cấp bật gì (cũng kỳ thị tí ti)
Nếu muốn trã lời thì em lấy hết, xe nào cũng được

Sau đó bán lại mua Morning chạy ....
mệt với các bác tập lái mà ....thôi :):):)

Gặp em thì sẽ hỏi, Ferrari/Porsche/Morning cùng tuyến đường ở VN chừng 2000 kms thì ai sẽ đến trước ... và là bao nhiêu thời gian ;););)