Hạng D
18/3/08
1.552
1.530
113
Mình cũng có thắc mắc, với số tiền lớn phải bỏ ra để sở hữu mấy xe này ở VN, sao mấy vị "đại gia" ko qua US/UK mua đại cái nhà rẻ rẻ rồi mua xe bên đó cất đi? Triệu phú $ mà lo chi, 1 năm qua nghỉ dưỡng 1 2 tháng lái xe đi chu du ko sướng hơn việc bỏ cả triệu $ để mua cái xe $300K sao?
Đại gia Việt thì 1 là quan chức, hai là sân sau quan chức. Tầm này ở Việt Nam tung hoành ngang dọc, làm ăn trốn thuế sống phây phây, mỗi năm bỏ túi vài chục triệu đô.

Qua Mỹ, Châu âu mà trốn thuế chắc chắn sẽ cho phá sản rồi ở tù mọt gông với tội hối lộ quan chức chiếm dự án ngon lành.

Đầu họ sạn bằng cục đá 5x10, họ tính hết rồi anh

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.499
21.741
113
Pháp
Đại gia Việt thì 1 là quan chức, hai là sân sau quan chức. Tầm này ở Việt Nam tung hoành ngang dọc, làm ăn trốn thuế sống phây phây, mỗi năm bỏ túi vài chục triệu đô.

Qua Mỹ, Châu âu mà trốn thuế chắc chắn sẽ cho phá sản rồi ở tù mọt gông với tội hối lộ quan chức chiếm dự án ngon lành.

Đầu họ sạn bằng cục đá 5x10, họ tính hết rồi anh
Đúng thế, em có dịp tiếp xúc với anh ..da đen, ở nhà trợ cấp XH, Y tế, giáo dục thì miển phí, lại thất nghiệp ...chơi chiếc BMW mới cáo cạnh, thế là vài tháng có ....đoàn thám hiểm kiểu 113 đến thăm.

Mẹ ui nó có vợ 7 con (con thứ 3 trở đi thì trợ cấp ngập mồm), ngoài ra nó là đạo hồi giáo (được quyền lấy nhiều vợ ....trung bình là 4). 3 bà kia sống kiểu mẹ đơn thân, mỗi bà ít nhất nửa ...đội bóng đá. :mad: :mad: :mad:

Hằng tháng được trợ cấp tính ra cả ...10 ngàn € em viết rỏ nha ....còn con cái thì ôi thôi, khá mệt mỏi với chúng.

Nhưng nhàn cư vi bất thiện, nhờ đó mà đội 113 đã phá vở đường dây chơi ma tuý ở ngoại ô Paris (hình như là vùng 93 St Denis ... nổi tiếng là rệp với nhập cư) và kết quả thì các bác đoán thế nào ..cũng đúng hết

Do đó em có câu "nhất rệp, nhì đen, tam đông, tứ nhập" là thế, em và các đồng chí 2 con đi làm công ăn lương đang hầu hạ cho chúng đây ...quả là TBCN ...

Tập Lái
11/8/22
44
35
18
28
Mình cũng có thắc mắc, với số tiền lớn phải bỏ ra để sở hữu mấy xe này ở VN, sao mấy vị "đại gia" ko qua US/UK mua đại cái nhà rẻ rẻ rồi mua xe bên đó cất đi? Triệu phú $ mà lo chi, 1 năm qua nghỉ dưỡng 1 2 tháng lái xe đi chu du ko sướng hơn việc bỏ cả triệu $ để mua cái xe $300K sao?
Mỗi người 1 quan điểm và đương nhiên với mình thì đúng như bác nói đấy, đã chọn phương hướng qua kia đi chu du và mua xe đúng với giá trị nội tại của nó, nhà cửa US/UK thì mình ko biết nhưng ở Ca mà khu mình đang sống thì cũng tầm 1-2 triệu đô CAD nhưng yên tĩnh, bình yên. Nói chung tùy quan điểm của mỗi người, rất nhiều người thành công ở VN đều cho con cái họ đi hết nhưng 1 số vẫn ở Việt Nam. Vấn đề lớn nhất ở đây là về ngôn ngữ và thời gian (phải có thẻ xanh/ quốc tịch nói chung là 1 chặng đường khá dài) nên rất nhiều người ko thích như vậy

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thienkhoi81
Tập Lái
11/8/22
44
35
18
28
Ferrari phải đắn đo với Lâm Bò chứ phân vân với Porsche có vẻ hơi sai.
Một là xe đua, một dạng kia là xe lịch lãm.
Phải so 2 xe đua với nhau chứ.
con 911 GT3 RS của Porsche hay 918 Spyder hay 935 và những gói độ Weisach thì giá chả khác gì Lambo hay Fer đâu từ động cơ, mã lực vv, cũng phải ít nhất ngang Huracan của Lambo đấy hoặc F8 Tributo, 296 gtb, 812 super fast và vv các dòng khác của Ferrari, thậm chí con 918 spyder là dòng hyper car còn đứng chung mâm vs Mclaren P1, La Ferrari

• Like
Reactions: siuse and Perenco
Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
con 911 GT3 RS của Porsche hay 918 Spyder hay 935 và những gói độ Weisach thì giá chả khác gì Lambo hay Fer đâu từ động cơ, mã lực vv, cũng phải ít nhất ngang Huracan của Lambo đấy hoặc F8 Tributo, 296 gtb, 812 super fast và vv các dòng khác của Ferrari, thậm chí con 918 spyder là dòng hyper car còn đứng chung mâm vs Mclaren P1, La Ferrari
Ôi toàn mấy ông hyper car.
Thế thì chỉ có vác cả ra Autobahn mà chạy chứ còn chỗ nào mà đi nữa

• Like
  • Haha
Reactions: Osin and Robin Pham
Hạng D
8/1/19
1.569
2.196
121
theo kinh ngiệm đi Vios mấy chục năm nay của e thì bác nên chọn chiếc nào bác thích là dc !

Hạng D
18/3/08
1.552
1.530
113
Đúng thế, em có dịp tiếp xúc với anh ..da đen, ở nhà trợ cấp XH, Y tế, giáo dục thì miển phí, lại thất nghiệp ...chơi chiếc BMW mới cáo cạnh, thế là vài tháng có ....đoàn thám hiểm kiểu 113 đến thăm.

Mẹ ui nó có vợ 7 con (con thứ 3 trở đi thì trợ cấp ngập mồm), ngoài ra nó là đạo hồi giáo (được quyền lấy nhiều vợ ....trung bình là 4). 3 bà kia sống kiểu mẹ đơn thân, mỗi bà ít nhất nửa ...đội bóng đá. :mad: :mad: :mad:

Hằng tháng được trợ cấp tính ra cả ...10 ngàn € em viết rỏ nha ....còn con cái thì ôi thôi, khá mệt mỏi với chúng.

Nhưng nhàn cư vi bất thiện, nhờ đó mà đội 113 đã phá vở đường dây chơi ma tuý ở ngoại ô Paris (hình như là vùng 93 St Denis ... nổi tiếng là rệp với nhập cư) và kết quả thì các bác đoán thế nào ..cũng đúng hết

Do đó em có câu "nhất rệp, nhì đen, tam đông, tứ nhập" là thế, em và các đồng chí 2 con đi làm công ăn lương đang hầu hạ cho chúng đây ...quả là TBCN ...
Em gái mình lúc du học bên Pháp năm 2000, cũng ghét bọn rệp và bọn đen lắm.
nó nói bọn rệp thì thúi hoắc, lên metro đứng gần là muốn ói. Tụi đen thì lôm co lấc cấc =]]

mà tệ nạn ma tuý, băng đảng cũng từ cái đám rẻ rách nhập cư lậu đó mà ra

• Like
Reactions: Daewoo and Osin
Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Mấy bác lạm bàn mua nhà nước ngoài gì đó mình không có ý kiến gì. Chỉ có điều mình biết đa số các đại gia làm ăn có mối quan hệ mật thiết với quan đều từ lâu không được cấp passport mới. Nếu phát hiện có quốc tịch ở đâu khác thì sẽ bị đưa vào diện kiểm soát đặc biệt ngay. Không dễ gì chơi bài chuồn được nên các bác ấy cũng có nỗi niềm riêng. Nếu làm quang minh chánh đại như bác Duy lợi thì đi đâu cũng được. Giờ bác ấy mua đủ quốc tịch cho cả nhà rồi nên lên chửi mỗi ngày cũng không ai ý kiến kk. Nhưng dạng đại gia này cực hiếm

Hạng F
29/10/16
11.499
21.741
113
Pháp
Em gái mình lúc du học bên Pháp năm 2000, cũng ghét bọn rệp và bọn đen lắm.
nó nói bọn rệp thì thúi hoắc, lên metro đứng gần là muốn ói. Tụi đen thì lôm co lấc cấc =]]

mà tệ nạn ma tuý, băng đảng cũng từ cái đám rẻ rách nhập cư lậu đó mà ra
Do đó em rất hiếm khi đi métro ra Paris (nếu không có chổ đậu), còn bao nhiêu cứ leo lên xe mà đi, xăng cộ, parking ...chủ chịu :):):)
Xứ nào cũng có that có this, nhưng mật độ tụi nầy càng lúc càng nhiều nhất là sau EU thống nhất.
và từ sao các sự cố ở miệt trung đông, và sau nầy là đông âu

Theo tin tức...mình thì có thể có Gerxit và Frenxit ....và em rất hy vọng. Chứ 2 xứ đầu EU mà cứ ôm nợ, trã nợ cho chúng thì không khá nổi mà còn lụn bại

Chỉnh sửa cuối: