Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
em nhớ không nhầm thì siêu thị Metro hay Big C hình như 8 :00 am mới mở cửa mà , nếu tập trung lúc 6:30 am thì đâu có mua được gì , nên mua sẳn từ hôm trước chứ ?? . Nhớ mấy bác quá !! chắc ..ráng đu theo ? hehehee

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Duy siena nói:
em nhớ không nhầm thì siêu thị Metro hay Big C hình như 8 :00 am mới mở cửa mà , nếu tập trung lúc 6:30 am thì đâu có mua được gì , nên mua sẳn từ hôm trước chứ ?? . Nhớ mấy bác quá !! chắc ..ráng đu theo ? hehehee

Cảm ơn bác Duy siena cho thông tin!Tui cũng tính tập trung đội hình sớm tại CORA ,tranh thủ mua sắm và ăn sáng tại đó luôn cho tiện rồi xuất phát sớm...nhưng giờ kiểu này phải lo mua thực phẩm từ hôm trước vậy.Chuyện ăn sáng,tui nghĩ mỗi xe tự trang bị "cơm tay cầm" cho tiện chứ mà ghé đâu ăn uống rình rang mất thời gian quá không nhỉ?
XNL đa phần chỉ đi một hôm thôi các bác ơi!

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
F1racer nói:
- Trang bị: tất cả các mem tham gia ngắm rừng, ban ngày lẫn ban đêm đều phải trang bị giày đi bộ, vớ, thuốc DEP chống vắt, đèn pin dùng ban đêm ( em sẽ post hình đèn sử dụng cho tham quan rừng vào ngày mai, đèn LED cực kỳ gọn nhẹ đeo trên đầu, sáng 12h liên tục chỉ với 2 viên pin đồng hồ, chiếu xa 50m, giá khỏang 100k):)

Bác F1racer cho em hỏi mua trang bị được in đậm ở đâu ạ? (em quote của chuyến đi rừng lần trước :D)

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
pqm7777 nói:
F1racer nói:
- Trang bị: tất cả các mem tham gia ngắm rừng, ban ngày lẫn ban đêm đều phải trang bị giày đi bộ, vớ, thuốc DEP chống vắt, đèn pin dùng ban đêm ( em sẽ post hình đèn sử dụng cho tham quan rừng vào ngày mai, đèn LED cực kỳ gọn nhẹ đeo trên đầu, sáng 12h liên tục chỉ với 2 viên pin đồng hồ, chiếu xa 50m, giá khỏang 100k):)

Bác F1racer cho em hỏi mua trang bị được in đậm ở đâu ạ? (em quote của chuyến đi rừng lần trước :D)

Cho tui tài lanh tý nhé!Tui vừa mới biết chỗ mua đèn pin sạc chiếu xa đi rừng nè bác
http://www.ananhmart.com/Search.aspx?categoryid=-1&keyword=%C4%91%C3%A8n%20s%E1%BA%A1c
Nghe nói mua trên này họ giao tận nhà bác ah.Có điều không biết nên chọn lọai nào?Có lẽ nên chọn lọai bóng 12v vừa sáng vừa lấy bóng xe hơi thay vào khi bóng bị đứt bất ngờ?

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
vì lần này 2 hội đi chung nên sẽ rất đông vui (mà em thì khoái đông vui !!) , vì đông nên theo thiển ý của em thì mình chỉ hẹn tập trung tại metro an phú hay big C Đồng nai là được để xuất phát cho hoành tá tràng !!!! , còn ăn sáng thì tự túc (ăn đâu đó trước cũng được cho tiện), đồ đạc, thức ăn, ......nên mua trước cho khỏe . Nếu em đi được cũng chỉ ........xin đi theo trong ngày !! hihihih

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
OK với ý kiến của bác Duy siena!
Đoàn sẽ ăn sáng tự túc nhé các bác!!!! Tập trung lúc 7h tại Kiều Giang đúng 7h15 xuất phát;)
Thuốc DEP, và đèn pin em sẽ mua sẵn, thuốc DEP chỉ cần mua 20k là cả đoàn dùng mệt nghỉ, mà mùa này thật ra cũng chẳng có vắt, các bác không lo ngại lắm về chuyện này. Chĩ cần có đôi dày đế bằng lội rừng là tốt nhất.
Lưu ý không dùng ủng để đi rừng nhé các bác!
Bác nào có nhu cầu mua đèn pin vui lòng đăng ký đến hết sáng ngày thứ sáu ngày 20/2/09 để lên danh sách nhé các bác. Giá đèn treo đầu là 70k/đèn dùng 8 bóng LED tầm chiếu xa 100m, thời gian sử dụng 48h. Các đèn loại khác không phù hợp cho đi rừng đâu, đi rừng mà phải cầm đèn xách tay thì chẳng còn tay đâu mà "bắt ếch".:)
@ Nhat Ha: bác lên danh sách các bác đăng ký mua đèn và mua giúp em nhé. Cám ơn bác trước.

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Bác Nhat Ha cho tui đăng ký một cái đèn treo đầu nhé!Hôm đó gặp tại Kiều Giang sẽ gửi tiền bác luôn.Thanks!

Hạng D
10/7/08
2.391
2.333
113
Đăng ký mua đèn pin

Danh sách đăng ký mua đèn pin dùng để đi rừng (loại gắn trên đầu):

1. hcivic: 1 cái
2. minhluvn: 1 cái
3. pqm7777: 2 cái
4. Mêxe_sốmột: 1 cái (chờ xác nhận lại, vì đây là loại gắn trên đầu, em không có mua loại cầm tay bác ạ!)
5. DAI NGU: 2 cái
6. loctruong0305: 1 cái
7. viktor: 1 cái

Sau khi em mua về em sẽ sạc pin vào đầy đủ để hôm đó các bác có thể sử dụng được ngay. ca1c bác yên tâm nhé.

... bác nào cần thì đăng ký tiếp để em bổ sung và đi mua 1 lần cho tiện. Hạn chót là 12 giờ trưa ngày thứ 6 em sẽ đi mua đấy.

Last edited by a moderator: