Tập Lái
10/10/06
32
0
0
RE: Fiat 1.6

Jolie SS brand new giá suýt 19K - hợp lý đó - Bác nên cân nhắc. Tiếc là tôi mua VIO năm ngoái mất rồi....

Tập Lái
13/2/07
23
0
0

Uh, mà hôm nay đọc các bài viết trên OS thấy những ai đi Fiat rồi có vẻ khen nó, rất ít chê. Không biết có phải là tại cưới rồi nên phải khen vợ không.
Mà hãng nói có 4 mầu, tư vấn mình nên lấy mầu đồng nhạt. Theo các bác mầu nào được chuộng nhất.
Đúng là con Altis tầm 20K thì cũng đi được 50-60 vạn km rồi, có vẻ không khoái bằng xe mới.
Mà dòng 1.6 máy cũng ì lắm ah? Không biết chính xác nó ăn hết bao nhiêu lít hả bác?

Tập Lái
10/10/06
32
0
0

Thống kê trên thế giới cho biết xe màu bạc thường được bán chạy nhất (trước đây màu trắng thông dụng nhất).

Hạng B2
30/5/05
164
3
18

Gủi bác Pháp:
Albea 1.6 thì khoảng 6.5-7L đường truờng, 9 - 10L trong thành phố (xe bạn em)
Albea 1.3 thì khoảng <6L đường truờng, 9L trong thành phố (xe của em chạy)
Bật điều hòa vô tư luôn.
Con 1.6L thi đọ vọt tốt hơn Lac 1.6 vì em đã đi thử cả 2 loại này rồi.
Còn sự chắc chắc của gẩm, vỏ thì ở tầm tiền trên dứoi 20-30K bác không tìm đựoc cái nào tốt hơn.
Nếu bác mua xe mới mà tính đến lúc phải bán lại thì bác không nên mua em này.

Trích đoạn: france

Uh, mà hôm nay đọc các bài viết trên OS thấy những ai đi Fiat rồi có vẻ khen nó, rất ít chê. Không biết có phải là tại cưới rồi nên phải khen vợ không.
Mà hãng nói có 4 mầu, tư vấn mình nên lấy mầu đồng nhạt. Theo các bác mầu nào được chuộng nhất.
Đúng là con Altis tầm 20K thì cũng đi được 50-60 vạn km rồi, có vẻ không khoái bằng xe mới.
Mà dòng 1.6 máy cũng ì lắm ah? Không biết chính xác nó ăn hết bao nhiêu lít hả bác?

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Trích đoạn: nongdanhoclaixe

bác đừng mua Fiat bác ơi ăn xăng mà máy lại ì lắm! em học lái xe chạy chiếc FIAT ông thầy chê nó quá trời! tầm 20K bác có thể mua được Jolie 7 chỗ 19k or Daihatsu Terrois 16-17k hàng mới luôn cho lành! Mua cũ mà ko biết bi thuốc đó! ở SG bác mua ở các Gara đều được dọn lại hết rất tinh vi phải có người biết coi xe! tốt nhất mua trên báo mua và bán ngay người dứng tên bán thì an toàn hơn!
Em nghĩ bác học lái chắc chạy chiếc Tempra, chiếc này cũ lắm mà ẹ lắm, xe mới cũng đã vật vã rồi đừng nói chi xe cũ. Nhưng chiếc Siena và sau này là Albea thì khác hẳn bác ạ.
Bác France: Em nghĩ tầm tiền này tiện nghi của Albea là nhất, bác cứ tìm giá tốt rồi mua thôi :)

Tập Lái
13/2/07
23
0
0

Hôm nay ra hỏi, giá chốt là 18.7, mọi chi phí ra biển mình phải chịu. Đến lúc ra biển hết khoảng 20.3K. Thấy giá cả thế là hợp lý. Đúng là với xe mới thì thấy tiện nghi như vậy là tốt.
Thế nhưng lại có anh bạn nói để lại cho Ford Laser 1.8, màu đen, xe đầu 2004, chạy khoảng 4 vạn, nội thất khá đẹp với giá 17.5K. Thấy xe này có vẻ tốt nên bà xã có vẻ thích nó hơn. Thấy nói dòng này chỉ hết khoảng 9L vì nó là dòng mới.
Thật đúng là đi mua xe có vẻ vui vì nhiều sự lựa chọn. Theo các bác thế nào ạ? Vì nếu muốn mua Fiat thì đến thứ 2 mới nộp tiền nên chẳng phải vội mà.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Ford Laser 1.8 đi bác! Laser ở đẳng cấp cao hơn và chạy cũng ngon hơn.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Đúng là Laser thì form đẹp hơn, thông dụng hơn, còn đẳng cấp thì em e là vẫn thế, cùng hạng với nhau thôi. Có điều là xe cũ, chứ xe mới thì gấp rưỡi 20k của bác mới mua nổi. Cái này thì tùy bác và tùy vợ bác rồi :):)

Tập Lái
13/2/07
23
0
0

Thế các bác thấy giá 17.5 ghia 1.8 nhưng số sàn MT có mua được không ạ? Loại này nội thất ko bọc da, và các thông số thua xa AT. Mà trên diễn đàn toàn tư vấn AT thôi. Các bác giúp em nhé.

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Nếu 17.5K mà ghia 1.8AT có cửa nóc thì chơi luôn . Còn cái xe bác nói thì giá không đến vậy đâu . Thằng bạn em mua cái như bác nói giá có trên 16K 1 tý . Máu chơi và xe đẹp thì 17 chơi cũng được . Được cái rộng hơn , phom khá hơn Albea tý .