Hạng B1
2/8/07
68
2
6
RE: Fiat albea HLX 1.6 màu trắng

Em cũng nghỉ thế, với tầm tiền đó mọi người thấy OK rồi nên cũng không bán. Và hình như người đi Fiat thì thường không đua đòi đổi xe liên tục bác ạ. Nhưng mà Mekongauto này làm ăn cũng kém nhất trong VAMA nên tất nhiên là người đi Fiat cũng ít hơn hẳn xe khác.

GM1
Tập Lái
8/2/07
27
0
0

Hôm trước em cũng hỏi xem em này, chủ nói đã có người đặt mua. Bác nào cưới em này cho vài nhận xét thực tế chất lượng xe thi hay quá.

Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo

Dòng xe này thuộc diện xe "Cỏ" nhưng là dòng xe duy nhất được đánh giá là Tiêu chuẩn chất lượng Châu âu tại VN:
- Dòng này tôi thấy chạy nhiều tại Ý, ấn độ, Đức và một số nước châu âu, Đông âu. Do đường tốt, khí hậu phù hợp nên độ bền cao hơn so với tại VN. Các xe matị, kia , Dew lano, nubira...không đủ chứng chỉ lưu hành tại Châu Âu.
- Chất lượng, tiện nghi thì hơn hẳn matị, kia , Dew (lano, nubira...).
- Sử dụng xe này nên chăm sóc và bảo dưỡng định kỳ (thăm khảo thêm trên mạng diễn đàn trước khi thay một vài chi tiết nào đó) để khỏi mất tiền oan.
- Thợ sửa chữa tại hãng có người rất siêu, nhưng cũng có người rất Chuối. Đến đó bác cũng có thể yêu cầu người mình tín nhiệm.
- Nói chung đi xe này không ai dám chê là mình Quê.
- Đồ thăy thế hơi đắt nhưng không có đồ Dởm.
- Bị miệng lưỡi thiên hạ chê (như có bác nào đã nhận xét), nhưng không có cơ sở. Kết thì chơi, mua mới thì đắt, mua cũ thì rẻ nhưng ít người muốn bán vì Chất lượng khá, tiền không đc là mấy. Xe ít người dùng đâm ra thành của Hiếm, ra đường chào nhau cũng không mỏi tay nháy đèn.
- Tôi đang chạy Fiat, tôi hài lòng với sự phục vụ của Vợ 2.
Trích đoạn: GM1

Hôm trước em cũng hỏi xem em này, chủ nói đã có người đặt mua. Bác nào cưới em này cho vài nhận xét thực tế chất lượng xe thi hay quá.

Tập Lái
2/10/07
4
0
0

Chiều qua mình gặp em Fiat trắng U 9675 này đỗ trước cổng Học viện quan hệ quốc tế. Chắc em nó đã có người ẵm về rồi thì phải...Mà có bác nào có ý định gả Fiat HLX 1.6 thì Pim em với nhé

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon

Chắc đầu năm 2008 sẽ có 1 em đấy Bác :), Siena màu xám, 2003.
Em vote cho Fiat về giá cả và chất lượng, còn bảo hành hay sửa chữa thì không chắc. Nói chung là hài lòng hơn các em khác cùng tầm giá.[8D]

Hạng C
5/6/07
765
2
0
40
ACCO
acco.vn

Trích đoạn: architecthcm

Em vote cho Fiat về giá cả và chất lượng, còn bảo hành hay sửa chữa thì không chắc. Nói chung là hài lòng hơn các em khác cùng tầm giá.[8D]
Xe màu trắng ở VN xe nào mà chẳng màu đổi màu sau 1 thời gian sử dụng,trước con xe kia già nhà em sau 20 vạn cây nó còn thành màu gần vàng cơ

Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo

Trích đoạn: kia.vuong

Xe màu trắng ở VN xe nào mà chẳng màu đổi màu sau 1 thời gian sử dụng,trước con xe kia già nhà em sau 20 vạn cây nó còn thành màu gần vàng cơ
Dùng xe Fiat đã lâu mà không biết có hội trong nước và tại HN. Thật là thiếu sự sáng tạo trong Tìm tòi, trước đây có vấn đề gì về xe do không biết cứ đi hỏi lung tung, lại đc thầy ngoại đạo chỉ dẫn nên chẳng ăn thua gì. may mà không mất tiền oan. Được cái con vợ 2 nhà em nó cũng Lành không bệnh tật đột xuất.
Cảm ơn Bác Kia.vuong đã giới thiệu làm quan với anh em.
Còn cái xe của các bác đang mầu trắng mà tự động biến thành mầu vàng là xe VUA lộc tới nhà rồi còn gì, có mầu nào được như của các bác đâu.

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon

Hic, Bác nhầm rùi, không phải em chê xe đổi màu đâu, mà là đầu năm 2008 có thể em mới gả vợ 2 màu xám đấy ạ.:)

Hạng C
9/1/06
822
11
18
53

Hic, Bác nhầm rùi, không phải em chê xe đổi màu đâu, mà là đầu năm 2008 có thể em mới gả vợ 2 màu xám đấy ạ.:)
he he chào bác, bác quên em rồi hả:mad::mad::D:D

Hạng C
5/6/07
765
2
0
40
ACCO
acco.vn

Trích đoạn: FiatsienaHL

Trích đoạn: kia.vuong

[Xe màu trắng ở VN xe nào mà chẳng màu đổi màu sau 1 thời gian sử dụng,trước con xe kia già nhà em sau 20 vạn cây nó còn thành màu gần vàng cơ
Dùng xe Fiat đã lâu mà không biết có hội trong nước và tại HN. Thật là thiếu sự sáng tạo trong Tìm tòi, trước đây có vấn đề gì về xe do không biết cứ đi hỏi lung tung, lại đc thầy ngoại đạo chỉ dẫn nên chẳng ăn thua gì. may mà không mất tiền oan. Được cái con vợ 2 nhà em nó cũng Lành không bệnh tật đột xuất.
Cảm ơn Bác Kia.vuong đã giới thiệu làm quan với anh em.
Còn cái xe của các bác đang mầu trắng mà tự động biến thành mầu vàng là xe VUA lộc tới nhà rồi còn gì, có mầu nào được như của các bác đâu.
Không có cảm ơn cảm huệ gì bác nhé vui là chính he he
Còn cái vụ xe Vua lộc cũ nhà em chuyển màu VUA lộc vì vợ 2 nhà em nó cứ thích màu vàng nên cứ đến công trường nào nó cũng sán vào với đất mà bác biết đất Sóc Sơn , Sơn Tây ..... rồi đấy em khuyên mãi rồi mà vợ 2 em không nghe nên em ghét em cho đi lấy chồng khác giờ hối hận quá đi 2 bánh buồn quá mà xiền để cưới vợ 2 chắc phải qua tết mới lại có được[&o][&o][&o][&o][&o]
Bác mini2006 dạo này thế nào rồi miền "trỏng" dạo này có đổi thay gì không em nhớ Phù Cát quá mà chưa có cơ hội vào lại[:-][:-][:-]

Last edited by a moderator: