Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Àh sẵn thớt em có thắc xíu về code chìa, Siena nhà em lâu rồi có đi chép code và đánh thêm chìa sơcua thì thấy họ chép ra 1 vỉ mạch (như tấm film) màu đen cỡ đầu ngón út rồi nhét vào chìa. Vậy trong chìa có cần pin (nguồn) để 'nuôi' vỉ mạch này không? và nguyên lý hoạt động check code của nó ntn nhỉ? Và lý do nào đó việc nhận diện code này nó chập chờn thì liệu có khả năng gây ra pan bất thường cho động cơ ko? Bác nào rành chia sẻ để ae hiểu biết thêm với nhé. Tks!
Scan bằng từ qua phôi chìa. E nghe nói

Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
chắc code từ rồi anh Tuấn, giống smart key gắn trên xe máy.
Uh tại nào giờ chưa hiểu nguyên lý, ý bằng 'từ tính' có nghĩa ko cần pin nuôi nguồn. Vậy miếng đó có độ bền ntn nào nhất là hàng copy lại, và khả năng nó có bị chập chờn ko? Hehe sáng quởn thắc mắc linh tinh.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Uh tại nào giờ chưa hiểu nguyên lý, ý bằng 'từ tính' có nghĩa ko cần pin nuôi nguồn. Vậy miếng đó có độ bền ntn nào nhất là hàng copy lại, và khả năng nó có bị chập chờn ko? Hehe sáng quởn thắc mắc linh tinh.
Rảnh thì chở cái baga xuốg giùm đê!:3dcuoi:

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Nôm na như từ thẻ ATM

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Xe bác coi chừng bị lỗi code chìa đấy, bác xài chìa zin hay chìa copy lại, e thấy al 1.3 bị lỗi này nhiều
Xe em si 1.3 cũng hay bị lỗi chìa , chìa copy Sẽ bị mất ga cầm chừng , em nghi chìa copy nó chép ko hết mã code, là chìa piagio. Gắn chìa cũ vào thì có ga cầm chừng liền.

• Like
Reactions: LA PHONG