Hạng B2
19/5/08
160
0
16
Xe Fiat Albea 2004 đi được 20.000km, hôm qua em đi từ Biên Hòa lên Sài Gòn, dừng ở đèn đỏ, lúc đèn xanh em vô số thì chân côn bị kẹt (ko trả về), phải dùng chân móc nó mới lên
, sau đó mỗi lần đạp côn vô số đều thấy chân côn bị kẹt nên em ko dám đạp côn sâu (sợ nó dính luôn). Tắt máy dừng khoảng 1 tiếng thì chân côn lại nhẹ lắm (như ko có gì xảy ra, chạy bình thường). Các bác giúp em với, em sợ đi đường thành phố kẹt xe mà chân côn bị kiểu này chắc chết mất :(
Cảm ơn mọi người đã xem tin.

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi
Xe em cũng albea, chưa gặp trường hợp như bác, nhưng xe albea côn dầu tự điều chỉnh hành trình côn nên em không cần đạp sát sàn mà chỉ cần nhấp nhẹ 1 đoạn ngắn là đủ để ra, vào số rồi, đi thế đỡ mỏi mà đạp cũng nhẹ lắm.

Bệnh này có khi chưa xe Fiat nào dính cả, bác thử hỏi bên mục "gara Tam Tiến xem sao"

Hạng B2
19/5/08
160
0
16
Thanks bác Turbo, em cũng ko hiểu sao giờ đạp côn lại nhẹ nhàng lắm, có lẽ phải test Biên Hòa - SG 1 lần nữa thôi. Chắc đường thành phố kẹt xe nhiều nó mới bị :confused: có khi nào thiếu dầu ko các bác?

Hạng B2
1/7/08
152
2
0
Nếu bệnh lạ thì em không hiểu , nhưng xe e cũng Albea , lần trước em cũng bị kẹt côn như bác , xem lại thì ra cái thảm lau chân nhựa có những gờ ngang làm kẹt chân côn . Em cắt ngắn bớt sau đó hết bệnh , hi vọng bác cũng gặp trỡ ngại như em !

Tập Lái
24/11/16
3
2
3
45
Xe fiat albea 1.3 của em đang đi thì hay bị chết máy đột ngột. Hay bị chết lúc đi chậm, đề lại không nổ máy, nếu tắt chìa khóa bật lại thì có khi hiện đèn báo lỗi động cơ và lỗi code chìa khóa, và cả đèn nhiệt độ. Đế xe nghỉ khoảng 10 phút thì cắm chìa vào lại nổ máy bình thường, Em đã thay lọc xăng, bơm nước, bơm xăng, cảm biến đánh lửa nhưng vẫn không hết bệnh. Các bác bắt bệnh giúp em với. Em chân thành cảm ơn!

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Xe fiat albea 1.3 của em đang đi thì hay bị chết máy đột ngột. Hay bị chết lúc đi chậm, đề lại không nổ máy, nếu tắt chìa khóa bật lại thì có khi hiện đèn báo lỗi động cơ và lỗi code chìa khóa, và cả đèn nhiệt độ. Đế xe nghỉ khoảng 10 phút thì cắm chìa vào lại nổ máy bình thường, Em đã thay lọc xăng, bơm nước, bơm xăng, cảm biến đánh lửa nhưng vẫn không hết bệnh. Các bác bắt bệnh giúp em với. Em chân thành cảm ơn!
Xe bác coi chừng bị lỗi code chìa đấy, bác xài chìa zin hay chìa copy lại, e thấy al 1.3 bị lỗi này nhiều

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Xe bác coi chừng bị lỗi code chìa đấy, bác xài chìa zin hay chìa copy lại, e thấy al 1.3 bị lỗi này nhiều
Àh sẵn thớt em có thắc xíu về code chìa, Siena nhà em lâu rồi có đi chép code và đánh thêm chìa sơcua thì thấy họ chép ra 1 vỉ mạch (như tấm film) màu đen cỡ đầu ngón út rồi nhét vào chìa. Vậy trong chìa có cần pin (nguồn) để 'nuôi' vỉ mạch này không? và nguyên lý hoạt động check code của nó ntn nhỉ? Và lý do nào đó việc nhận diện code này nó chập chờn thì liệu có khả năng gây ra pan bất thường cho động cơ ko? Bác nào rành chia sẻ để ae hiểu biết thêm với nhé. Tks!

• Like
Hạng D
8/2/12
1.022
1.969
113
Àh sẵn thớt em có thắc xíu về code chìa, Siena nhà em lâu rồi có đi chép code và đánh thêm chìa sơcua thì thấy họ chép ra 1 vỉ mạch (như tấm film) màu đen cỡ đầu ngón út rồi nhét vào chìa. Vậy trong chìa có cần pin (nguồn) để 'nuôi' vỉ mạch này không? và nguyên lý hoạt động check code của nó ntn nhỉ? Và lý do nào đó việc nhận diện code này nó chập chờn thì liệu có khả năng gây ra pan bất thường cho động cơ ko? Bác nào rành chia sẻ để ae hiểu biết thêm với nhé. Tks!

chắc code từ rồi anh Tuấn, giống smart key gắn trên xe máy.

• Like