Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon
RE: Fiat Albea (tiếp)

Theo em thì cả Siena và Albea đều như nhau về khỏang không bên trong, albea ra sau nên có cải tiến nội thất và một số hỗ trợ công nghệ hơn. Máy êm hơn Siena tí nhưng em nghĩ chủ yếu là do tiếng quạt thôi. Xe vẫn nghe ồn khi qua các đoạn đường xấu. Tốc độ lên khá bốc và xe đầm, em cũng phải độ thêm sub và loa chép vì loa zin nghe sẽ không hay lắm. MP3 nghe cũng lúc được lúc rè vì phải qua sóng FM. Máy lạnh cũng tạm được vì em chưa đi thử xe klhác nên không so sánh được.:D. vài cảm nhận gởi các Bác sau 4 tháng cưới em nó. ;)

Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo

Trích đoạn: architecthcm

Theo em thì cả Siena và Albea đều như nhau về khỏang không bên trong, albea ra sau nên có cải tiến nội thất và một số hỗ trợ công nghệ hơn. Máy êm hơn Siena tí nhưng em nghĩ chủ yếu là do tiếng quạt thôi. Xe vẫn nghe ồn khi qua các đoạn đường xấu. Tốc độ lên khá bốc và xe đầm, em cũng phải độ thêm sub và loa chép vì loa zin nghe sẽ không hay lắm. MP3 nghe cũng lúc được lúc rè vì phải qua sóng FM. Máy lạnh cũng tạm được vì em chưa đi thử xe klhác nên không so sánh được.:D. vài cảm nhận gởi các Bác sau 4 tháng cưới em nó. ;)
Bác nhận xét vậy hoá ra công nghệ siena và Albea là gần như nhau à .

Hạng C
20/2/06
683
3
18
50
HCM - HN

Trích đoạn: FiatsienaHL

cụ ơi HL ơi đúng đới, bỏ ý định đổi an e đi cụ ơi :D:D

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon

Hì, em thì không rành về máy móc Bác ạ, chỉ là cảm nhận bên ngoài thui:D. Nhà em cũng có đủ Albea và Siena ( giống của Bác ấy ), đều 1.6HLX cả. Em thì thấy không khác mấy đâu Bác. Với lại khó so sánh vì em cũ và em mới, vụ máy móc thì Bác và Bác Duy rành hơn nên có thể cho ý kiến thêm:)

Hạng C
18/5/07
500
2
18
53
Thanh Xuân

Hì, em thì không rành về máy móc Bác ạ, chỉ là cảm nhận bên ngoài thui:D. Nhà em cũng có đủ Albea và Siena ( giống của Bác ấy ), đều 1.6HLX cả. Em thì thấy không khác mấy đâu Bác. Với lại khó so sánh vì em cũ và em mới, vụ máy móc thì Bác và Bác Duy rành hơn nên có thể cho ý kiến thêm:)

Ơ khác chứ lịa .... kiểu dáng Albea đẹp hơn hẳn mà .... Ơ lại nhưng mà .... nếu thích kiểu dáng nhiều thì đã không chọn Fiat rồi

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Trích đoạn: laptop_nikon

Ơ khác chứ lịa .... kiểu dáng Albea đẹp hơn hẳn mà .... Ơ lại nhưng mà .... nếu thích kiểu dáng nhiều thì đã không chọn Fiat rồi
Úi bác! Hồi này bác "Lặn" đâu kỹ dzậy?
Bác cứ "lói thế lào" ý chứ, riêng iem, vì cái dáng mà iem cưới vợ Fiat mấy lần rồi mờ bác, mỗi lần cưới thì "lên đời" thêm chút, trước thì mê Tempra nhưng cưới được iem Siena, nay thì đang chung sống với iem Albea - cái "phao câu" của Siena thì "Gã chăn kiến" chết mê chết mẩn rồi, cái món đó mà của iem Albea a thì nhiều người ơ cơ quan iem cứ ngắm ngía rồi thít lém mờ

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo

Trích đoạn: phuongcuunet

Trích đoạn: laptop_nikon

....cái món đó mà của iem Albea a thì nhiều người ơ cơ quan iem cứ ngắm ngía rồi thít lém mờ.
Thích cái gì - Albea là xấu hơn siena. Mông xe Siena tròn, bóng bẩy, có gân ở mông, nhiều người ngắm mông vợ hai em công nhận siena thít lém mờ.

Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo

Trích đoạn: kickn_rush
Sao FIAT không bán xe số AT ở Việt Nam các bác ới?
Nic của bác thật là dễ viết nhưng cực kỳ khó đọc. Thôi em dân tộc Kinh tạm dịch là "Kịch Rồi". Thời buổi số AT là dành cho đàn bà con gái, cũng như xe Honđa Dờ Rim ấy. Đàn ông VN ngày nay hết Phong và Độ rồi cho nên muốn trở lại hồi mới lớn. Đàn Ông đích thực ai mà chẳng thích lái xe số sàn, vọt cho nó lẹ hả bác "Kịch Rồi".