Tags
albea
Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Mới dạo qua gara chơi thấy Albea 1.3 cái máy sao y chang Siena, hí hí phát hiện mới đối với em :D. Vậy chắc đồ phụ tùng cũng dùng chung nhiều hỉ?

Máy chẳng khác gì nhiều, chủ yếu là nội ngoại thất và option thôi. Xe 1.6 cũ vậy

• Like
Reactions: tuanbato
Hạng C
16/8/14
782
1.101
93
TPHCM
Bác muốn khuấy không khí ALBEA lên ạ! em cũng đang muốn lên ĐL = Al 1.3.

Có kinh nghiệm gì hay mong các bác chia sẻ... :)
Chơi đi bác, Albea nội ngoại thất hơn hẳn Siena, 1.6 có túi khí , thắng ABS, chỉnh đèn lên xuống bằng điện,......Nguyên cái thắng ABS bỏ ra 50 chai chưa chắc làm được .......kkk, khi xảy ra sự cố mới thấy sự hiệu quả của ABS
Fiat Albea: tuyệt đỉnh trong tầm giá xe cũ

• Like
Reactions: lotusgarden and 3ms
Hạng B2
30/11/11
346
236
43
Trái đất
Thắng ABS nó có chức năng chống lết bánh. Khi thắng gấp mà đạo thắng giữ nguyên thì sẽ bị lết bánh, lết bánh thì nó bị trược. Abs nó tự động ngắt dầu làm cho xe không bị lết bánh. Nếu các bác bình tĩnh trong mọi trường hợp khi thắng, các bác hãy đạp thắng nhấp nhã thì nó cũng tương đương với cái Abs

Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Thắng ABS nó có chức năng chống lết bánh. Khi thắng gấp mà đạo thắng giữ nguyên thì sẽ bị lết bánh, lết bánh thì nó bị trược. Abs nó tự động ngắt dầu làm cho xe không bị lết bánh. Nếu các bác bình tĩnh trong mọi trường hợp khi thắng, các bác hãy đạp thắng nhấp nhã thì nó cũng tương đương với cái Abs
Gọi là ABS cơm xe nào cũng có :D. Làm nhớ lại lúc bắt đầu tập chạy xe máy một trong những bài học đầu tiên ông anh dạy là cái này, bình tĩnh phán đoán tình huống cố gắng thắng nhắp nhả đừng để lết bánh sẽ ngã. Nói chứ chỉ giảm thiểu phần nào thôi chứ ko thể bằng máy nó tính toán, chưa kể gặp tình huống bất ngờ và xe hơi tốc độ cao hơn nhiều.

Hạng D
13/7/10
1.052
13.876
113
Chơi đi bác, Albea nội ngoại thất hơn hẳn Siena, 1.6 có túi khí , thắng ABS, chỉnh đèn lên xuống bằng điện,......Nguyên cái thắng ABS bỏ ra 50 chai chưa chắc làm được .......kkk, khi xảy ra sự cố mới thấy sự hiệu quả của ABSView attachment 398005
chỉnh đèn lên xuống bằng điện ? Bác pr hơi quá rồi .:3dcuoi:

Hạng C
16/8/14
782
1.101
93
TPHCM
chỉnh đèn lên xuống bằng điện ? Bác pr hơi quá rồi .:3dcuoi:
chỉnh đèn cao thấp bằng điện chứ đâu có bằng tu vít đâu bác, em nói sự thật chứ đâu Pr hay PD ( pê đê) gì đâu......kkk

Hạng C
16/8/14
782
1.101
93
TPHCM
Đợi bác nhấp nhả được 2 phát thì xe đã xuống ruộng......pó tay ABS cơm...