Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Fiat Siena 1.3 dính máy

Hạng B1
23/12/09
96
61
18
Saigon
Cân cam lệch tí vẫn chạy được nhưng không ngon. Fiat cần bộ tool chuyên dùng để cân cam, nó tương tự như cái cở vậy.

Hạng B2
4/7/13
405
164
43
Xui cho Bác rồi, nếu hội fiater Xứ Nghệ nhà em hôm trước vào giao lưu với Bác thể nào cũng kiểm tra hội thảo thì phát hiện ra rồi. Bọn em chỉ tới được Phan Thiết giao lưu với 1 cụ ở Bắc Bình rồi quay ra.http://www.otofun.net/threads/783885-xuyen-viet-cung-albea-elx-1-3 Tiêc qua, tiếc quá. Mà cụ phải rút kinh nghiệm, Trường hợp khô hoặc thiếu nhớt thì đèn mỏ vitj sẽ sáng (Nếu không sáng thì đèn chết rồi). Tiếng máy khô lộc khộc, khối hơi đen, mùi hơi khét Cụ nhé.

• Like
Reactions: thuanbkck
Hạng B2
26/10/13
402
500
63
Bình Thuận
Em rút kinh nghiệm sâu sắc rồi cụ ah. Em định làm máy chạy được rồi vô SG nhờ chiên gia cân cam lại với kiểm tra cảm biến nhớt. Các cụ thấy thía nào?

Hạng B2
4/7/13
405
164
43
Cân cam, Cảm biến nhớt, đèn báo thì thợ tầm trung cũng xử lý đc, cụ xuống Phan Thiết, tìm cái gara lớn tý sẽ làm đc thui. À mà chỗ Bác đi saigon với đi Phan Thiết không cách nhau là mấy nhỉ..

Hạng D
13/7/10
1.052
13.901
113
1.3 cam đơn cân cam gara ngoài cũng được .
1.6 cam kép , không có thước canh chuyên dụng của Fiat thì bó tay .

• Like
Reactions: thuanbkck
Hạng B2
26/10/13
402
500
63
Bình Thuận
Cân cam, Cảm biến nhớt, đèn báo thì thợ tầm trung cũng xử lý đc, cụ xuống Phan Thiết, tìm cái gara lớn tý sẽ làm đc thui. À mà chỗ Bác đi saigon với đi Phan Thiết không cách nhau là mấy nhỉ..
Đúng rồi cụ ah. Em định làm máy xong có thời gian vô SG làm lại mấy cái đó.
Trước mắt sẽ thay miểng + sec măng, còn xi-lanh tùy tình hình sẽ quyết định sau.