Hạng C
5/7/13
574
15
18
Kính chống đạn mà đâp riết nó củng bể,chứ nói chi dán giấy này?

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
dolathanh nói:
RedBlade nói:
Film này cũng hay nhỉ, nhưng dán film này hóa ra làm vô hiệu hóa búa thoát hiểm chăng? Ngoài ra, với tác dụng chống trộm, như trong clip thì khi đập kính vụn ra và dính vào nhau, thì trộm vẫn có thể dùng vật nhọn để khoét, cắt phần đó được... Bác nào có dùng rồi thì chia sẻ kinh nghiệm anh em biết với. 
Em cũng nghĩ như Bác, nếu dán film này thì khỏi phải trang bị thêm búa thoát hiểm làm gì, vì búa thoát hiểm lúc ấy sẽ vô dụng khi dùng đến nó!:cool:
Nếu đập từ bên trong ra thì nó vẫn bể dễ dàng hơn đập từ bên ngoài vào rất nhiều. Tuy không rơi vỡ như không dán nhưng chỉ cần cùi chỏ chọt ra 1-2 phát là nó văng nguyên tấm kính ra luôn. Em xem phim thấy vậy!!! :D

Tập Lái
29/9/13
1
0
0
Hai kính bên hông cửa xe hơi người ta chỉ dùng mà thôi vì lý do an toàn. Chỉ có kính phía trước thì dùng kính dán. Trong trường hợp hy hữu ví dụ như cánh cửa xe không thể mở ra được thì làm sao thoát ra ngoài được nếu sử dụng kính dán ???

Hạng B2
24/11/12
212
56
28
11
Tribute nói:
Vụ này em bị cướp nó bắt làm "chuột bạch" rồi ạ. Nó vác kiếm chém tan kính cửa bên phụ nhưng may là có dán phim cách nhiệt nên kính nổ hạt ngô toàn bộ mà ko bị rơi ra. Em dán tạm thêm lượt băng dính nữa bên ngoài rồi chạy vài trăm km nữa về nhà, vẫn bật điều hòa ngon.

http://vtc14.vn/tin-tuc/giao-thong/item/10221-giaothongantoancuoituan01092013.html
Bác được lên tivi luôn à :) Hình như thèng đó cầm baton, em thấy nó quật xuống để bật baton ra.

ngochoangvudo nói:
Hai kính bên hông cửa xe hơi người ta chỉ dùng mà thôi vì lý do an toàn. Chỉ có kính phía trước thì dùng kính dán. Trong trường hợp hy hữu ví dụ như cánh cửa xe không thể mở ra được thì làm sao thoát ra ngoài được nếu sử dụng kính dán ???
Lấy cái cây nào nhọn nhọn bóc miếng dán ra được không nhỉ

Last edited by a moderator:
Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
shpy nói:
Thật ra đây là 1 tính chất vật lý thôi mà. Mua cái decal trong 15k/m dán lên nó cũng vậy thôi. Trên kênh NAT GEO cũng từng chiếu 1 tập chứng minh rồi. Họ làm 1 cái thí nghiệm còn hoành tráng hơn: 1 bức tường gạch, đặt 1 khối thuốc nổ phía trước - kích nổ 1 phát tường gạch tan hoang. Nhưng cũng bức tường như vậy, phía sau dán 1 lớp decal (giấy dán tường chẳng hạn) thì khối thuốc nổ đó làm cho bức tường thụng vào chứ không vỡ tan được.
Hóa ra là vậy, giờ em mới biết. Cám ơn bác.

Hạng B2
7/2/12
155
43
28
Dán kính loại thật xịn, còn xe thì phải mua có cửa sổ trời để làm ngõ thoát thân.