Hạng D
9/2/18
3.427
5.057
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
2 xe nhà em đang dùng cả V-Kool và 3M Crystalline . Cá nhân em vẫn đánh giá cao V-Kool hơn xíu ạ.
Chắc chắn lần sau mình thử vcool xem sao!
Trước dán 3M crystaline thấy cũng bthường (chắc xe honda máy lạnh yếu nên thấy nóng).
Giờ đổi xe dùng Llumar KM hãng thấy ổn chắc do máy lạnh ngon :D

• Like
Reactions: nguyentienduyhung
Hạng D
23/8/08
3.142
1.833
113
45
Xét về phim cách nhiệt hiện nay, hãng nào cũng được
1. Tiên quyết là NCC ở VN phải cung cấp được tên tuổi nhà sản xuất, trang web nhà sản xuất. Nếu ko cung cấp được thì đều là hàng trôi nổi hết. Phải là trang web nước ngoài chứ đưa mấy trang .vn thì cũng chịu với vài thành phẩm Mỹ Tho
2. Có đúng trang web rồi nhưng mã phim phải đúng với trên trang web. Nhiều ông phim Hàn đưa cái mã lạ hoắc ko giống với trên trang web gốc. Truy thông số thì là phim dùng cho công trình xây dựng. Phim này rẻ hơn phim ô tô rất nhiều
3. Phim kính lái phải là phim dùng cho ô tô, nhiều loại phim giá rẻ nhập nhèm lấy phim công trình xây dựng dán cho ô tô nên phải đổi mã so với mã gốc.
Hiện nay đa số trang Group đánh giá xe tại Mỹ vẫn xem Vkool là số 1 (đánh giá outstanding hay excellent).
3M về cách nhiệt chỉ được dánh giá (Good hoặc above average). 3M chỉ số 1 ở cái ko chặn sóng thôi.
=> Về Vn do được marketing liên tục nên nó được thổi lên số 1 và người dùng nó cũng bị tâm lý đám đông ảnh hưởng.
- Chiết khấu cho đại lý rất cao, phim lại mềm rất dể dán ít hao hụt trong quá trinh dán như các phim khác nên các đại lý quảng cáo rất dữ.
- Photosync hiện nay đang là ngôi sao mới do được Tesla chọn dán theo xe.
- Xpel là thương hiệu nổi tiếng lâu đời và thường được Mec chọn hàng theo xe nên 2 ông này chất lượng đều cao hơn 3M hết
Llumars là cùng anh em cùng cha với Vkool nha các bác. 2 brand của tập đoàn Eastman.
Nhưng rõ ràng thằng em ko bằng thằng anh được.
- Ngoài ra còn mấy thằng Mỹ được đánh giá cao như Classis hoặc có xuất sứ rõ ràng như Ceramax của Hàn.
=> Nhưng các bác lưu ý mấy đánh giá này dựa trên gói cao nhất còn máy cái phim cơ bản thường dán kính hông cho rẻ thì 99% đều là phim màu tương tự phim công trình xây dựng thôi
E mua phim dán kính nhà dán cho xe. Chọn thông số cản hồng ngoại cao và chọn độ xuyên sáng. Dùng cực ổn nhé anh.

• Like
Reactions: timtom
Hạng C
14/4/13
625
658
103
e chẳng biết film phiếc nhà e thế nào mà đi nắng nó nóng như gió Lào táp mặt. Film nhà e do hãng mitsubishi nó tặng

• Like
Reactions: khanhyen
Hạng B2
11/12/20
329
377
63
Em thấy bảo Cool N Lite phún xạ nguyên tử gì đó ghê lắm mà không thấy các anh nhắc tới hỉ :p

Hạng B2
7/10/14
163
133
58
44
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mình cũng tính đi dán V-Kool, các bác cho mình hỏi dán chính hãng ở đâu? Giúp mình với vì của mình hãng xe khuyến mãi, dán cho mình giờ nó chảy keo rồi :).

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Vấn đề của người tiêu dùng cơ bản như mình là không có khả năng kiểm tra được hàng có chính hãng hay không. Vì họ đưa ra 1 cuộn phim và nói là hàng chuẩn, mấy cái chữ mã hiệu trên cuộn thì in vào không có khó :O
Vô đại lý chính hãng chắc gì đã được dán phim chính hãng đâu???
Trc khi bác quan tâm đến cái mã phim thì bác phải coi nó có đúng xuất sứ ko đã.
vd: vkool bác GG phát ra trang chủ của nó. Ceramax ra ngay. Còn inmax chẳng hạn GG đến mai cungz ko ra.
=> GG còn ko ra thì bác quên chuyện chính hãng đi.
Tiếp. Mã cuộn phim chưa cần biết in vào hay ko nhung nó phải khớp với mã trên trang web gốc của nsx.
=> hai cái này bác có quyền yêu cầu bên dán tìm hoặc bên dán hỏi NCC tìm. Tuyệt đối ko chơi hình ảnh yêu cầu đưa link.
B3 search tên đại lý trên web NCC việt nam
Đủ 3 bước là đảm bảo phim thật rồi.
Các bác đừng quan tâm mấy cái máy đo tào lao.
Tôi làm phòng TN nên nhìn cái máy tôi biết liền ở Việt Nam! Này 99% máy đo của china. Tem kiểm định ko có đo cho vui thôi.
Chưa kể có loại phim mĩ gì QC Chặn tia UV 400nm. Rồi nói các nhãn phim khác chỉ chặn đc 360 nm. Tôi cười vào mặt tia UV chỉ có 2 bước sóng ah . Muốn check phải đưa vào máy QP quét 1 dải bước sòng <=400 chứ ở đó mà xài máy cầm tay.
tương tự với tia IR. Đa số mấy cái máy cầm tay check 1100 nm là hết. Khá hơn lên đc 1900 chứ kiếm cái máy check đc đến 2500 thì đếm trên đầu ngón tay.
nên các bác chỉ cần check 3 bước đầu tiên là đc

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Em thấy bảo Cool N Lite phún xạ nguyên tử gì đó ghê lắm mà không thấy các anh nhắc tới hỉ :p
Phún xạ nguyên tử là một PP gọi Cho sang thôi thật ra là phủ 1 lớp ng tử kl lên phim. Phim nào cũng có lớp kl cả chỉ khác nhau cách tráng và thành phần kl tráng cũng như số lớp trên 1 tấm phim thôi

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
E mua phim dán kính nhà dán cho xe. Chọn thông số cản hồng ngoại cao và chọn độ xuyên sáng. Dùng cực ổn nhé anh.
Phim công trình xây dựng có điểm khác với phim kính lái ô tô
1. Grare reduction cực kém. Sẽ bị loá chạy xe bị nắng chiếu trực tiếp hoặc đèn pha chiếu rất nguy hiểm nha
2. VLT: phim kính lái chỉ nên ở mức 60-70% thôi. Dưới 60 thì phải độ đèn. Trên 70 thì quá sáng TSER chắc chắn thấp dán chả tác dụng gì
3. Phim công trình xây dựng khi bị vật lạ như đá văng tác dụng lực sẽ dễ vỡ hơn là cái phim kính ô tô thực thụ
4. Phim công trình xây dựng có hiện tượng mờ nhìn màu ko chính xác như phim ô tô. Bác cứ để ngoài trời nhiều tầm 1-2 năm xem phim có đục ko. Mà mua phim xịn dán cho mấy căn hộ vài chục tỏi thì giá nó còn cao hơn phim oto
Chưa nói đến vụ kính hông sẽ kêu rit rit khi lên xuống kính

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Nữa hả .cuối năm chắc gom gà . Toàn bàn 99.99% roi abcxyz gì đâu không .bàn độ cảng quang đi 40-50% gì đó . Nhất là buổi tối .
- Hèn chi cứ xe mà cả thế giới chạy không sao về VN là cứ nói sao đèn nó tối thui .tối hơn một nữa . Đi độ đèn .
- Rồi nó đem cái đèn 500k ra nó test 1 bước sóng cho xem ok anh bán sp 5tr

• Like
Reactions: Osin and anhql
Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
e chẳng biết film phiếc nhà e thế nào mà đi nắng nó nóng như gió Lào táp mặt. Film nhà e do hãng mitsubishi nó tặng
Phim hãng thường là phim thường. Phim nhuộm màu dán cho nó đẹp thôi chứ khả năng cản nhiệt gần như ko.
giá 1 xe đối tạc nhận của hãng chie tầm 3-5 triệu

• Like
Reactions: Osin