Hạng B1
20/4/06
53
0
0
RE: Fò cụt hatchback 5 cửa vs. Honda xì vịt

Thật sự em thấy là một số hãng không có thiện chí bán xe... họ chỉ muốn mọi người biết là cái nhãn hiệu xe của họ tồn tại trên thị trường, chẳng hạn hiện giờ anh em mình đang phải bàn tán về những xe như vậy nè... không biết có ông salé nào làm cho mấy hãng vào forum mình xem không nhỉ? nếu họ thấy anh em mình nói và bàn cãi về xe của hãng chắc họ khoái chí lắm nhỉ.

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

ở VN mình muốn có xe chạy thì đành fải chịu thế thôi chứ bác. Nếu so sánh theo kiểu xe ở VN với xe NG rồi kêu trời thì đến bao giờ mới có một con ưng ý mà chạy.

Hạng C
19/4/06
503
7
0

cũng còn do các bác nhà ta nữa chứ! nếu 2 xe tương đương nhưng giá khác nhau thì sẽ mua xe đắt tiền hơn!( vì xe đắt hơn chắc là tốt hơn!):D

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Chắc Ford nhập được vài con loại này rồi tung tin loạn xạ, ai cũng bảo đại lý báo giá cỡ 30-32-34-35-38.1-40...Thời gian giao xe thì tháng 6,tháng 7, tháng 8...chả biết làm sao nữa. Chắc là ... không có xe cho tới sau tháng 8!
Nếu muốn SX ở VN thì nó phải lắp thiết bị, nhập linh kiện, đặt phụ tùng nội địa hóa... có những thông tin này thấy cấm có người nhà Ford nào nói ra. Ở HN nó mang từ KS Vườn Thủ Đô sang Hilton, không chừng 2 con này dzọt vô SG(ghi nhận có 2 xe màu ghi và màu đỏ). Thông thường Ford ra xe mới hòang tráng lắm như vụ FE , xe Mondeo chiến hạm, xe ... bay, sấm chớp dông bão ầm ầm. Vậy mà lần này lẳng lặng... đã thấy nó đã thông báo ra ra mắt Ford forcus HB. Chắc chỉ là động thái thăm dò thị trường của Ford!

Tập Lái
15/3/06
22
0
0
Hà Nội

em chưa được nhìn tận mắt honda civic
còn em này thì đã được xem ở KS vườn thủ đô rồi
tạm thời vote em này đẹp hơn
:D:D:D

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Mua Grandis tha hồ offroad nằm bò đủ kiểu, rủ thêm hai chân dài nữa là phê! khỏi lo hết phòng! Focus này chắc chỉ bán cho Mai linh thôi he he.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Trích đoạn: zin1999

Fỏ cụt mà đem so sánh với Gran khác gì phù thuỷ với thiên nga các bác
Phù thủy gì hả bác, vịt so với thiên nga thì có :D:D
Khỉ cái thằng Ford. Focus nhà nó làm như tiên vậy, lúc nào cũng 38k, 35k,... nghe thêm mệt. Các bác cứ tin em, trên 35k có ma nó mua rồi lại lỗ chỏng d... ra cho mà xem.
Giá đó mua M6 2.3 AT chạy hòanh tráng hơn, còn Focus nhìn cụt lủn :):D
Bác Quangoto chê Gran nhìn như lô cốt, thiếu sự tinh tế, khen Focus tinh tế thì em cũng bó tay

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/9/05
104
0
0

Nếu bà con nào có ý định mua xe mà cũng tỉnh táo như các bác ở đây thì tốt biết mấy. Với cái giá gần 40K mà mình vẫn mua thì đúng là thêm cơ hội để cái thằng *ucker nó cười vào cái sự... thiếu thông tin của bà con nhà mình. Em đồng ý là thuế cao, nhưng hatchback thì kiểu gì cũng phải rẻ hơn sedan cùng tên, Fo cụt hatch thì phải rẻ hơn Fo cut sedan (nội thất tương đương). Mong các bác, nếu lỡ có biết ai định mua Fo cụt hatch, thì bớt chút thời gian công sức, khuyên người ta đừng mua nữa.:D. Em cũng sẽ làm thế nếu có cơ hội.

Hạng B2
5/9/05
104
0
0

. Em quên, mà rẻ hơn có khi đến 20-30% ý chớ. Em thấy Fò cụt hatch giá 25K là điẹp mắt :DCó bác nào biết "giá cuối cùng" của Fò cụt sedan mấy ngày gần đây thế nào không ạ?

Last edited by a moderator: