Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
Chào các bác, xe em focus MT 2010. Gần đây đồng hồ vòng tua máy nhảy nhót rất khó chịu.
Khi tốc độ 20-30 km/h mà cắt côn là vòng tua máy tuột xuống 500 và ngay tức thì nhảy lên khỏang 1500-2000.
Có lúc sáng cả đèn check bình khi vòng tua xuống 500. Nhưng khi tốc độ dưới 10 km/h thì ổn định lai.
Co bác nào từng bị vậy hoặc biết tư vấn gíup em với.

Hạng D
31/3/10
1.633
984
113
Sì Gòn
Theo riêng bản thân mình thì xe bạn có 2 vấn đề:
- Vòng tua máy: có thể là cục bù ga có vấn đề hay bơm xăng sắp die hoặc là bướm ga bị dơ
- Còn đèn báo sáng: bạn mở hộp cầu chì ra vệ sinh các chân cầu chì chắc lâu ngày nó bị oxy hóa

Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
Xe em hiện tại đã okei 80% rồi ạ. Chưa biết chính xác ở đâu nhưng em đã làm như sau:
1. Tháo nắp nhựa che máy, lắc lắc mấy jack ở 4 buji.
2. Xem sơ qua cái bình (mấy cọc siết rất chặt, sạch sẽ) : loại trừ.
Vòng tua máy đã ổn định hơn. Cắt côn thì vòng tua giảm xuống 500 rồi lên lại 900.
Cảm ơn các bác đã tư vấn

Tập Lái
24/5/19
1
0
1
50
chào bạn vuhoang8x minh cũng có xe focus bi tình trạng giống như xe cua bạn , đikhó chịu lắm những lúc dừng đèn đỏ đạp col hay bị dồng hồ tua máy nhảy lên xuống ri62i tắt máy, bữa hôm cho xe vào hãng kiểm tra vệ sinh họng ga và thay 4 con bu ji của hãng là ok chay em đến giờ . nhân viên kỹ thuật nói thay bu ji ở ngoai kg đúng nên chay một thời gian là bị do đánh lửa kg đều .

Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
chào bạn vuhoang8x minh cũng có xe focus bi tình trạng giống như xe cua bạn , đikhó chịu lắm những lúc dừng đèn đỏ đạp col hay bị dồng hồ tua máy nhảy lên xuống ri62i tắt máy, bữa hôm cho xe vào hãng kiểm tra vệ sinh họng ga và thay 4 con bu ji của hãng là ok chay em đến giờ . nhân viên kỹ thuật nói thay bu ji ở ngoai kg đúng nên chay một thời gian là bị do đánh lửa kg đều .
Bác đem xe vào Ford họ vệ sinh họng ga và thay lọc gió. Xe em làm hai cái đo xong là OK.
Chia sẻ thêm với bác là xe em khi đề thì rất ồn và vô-lang hơi rung. Thay cục cao su chân máy.
Thay xong cảm giác như xe mới mua ah.