BTH confirmed
Hạng B2
28/5/10
220
154
43
Chắc mình là ngoại lệ, thich hatch-back: chiếc đầu tiên là Hyundai Getz, bây giờ là Ford Focus. Càng lái đi làm mỗi ngày, càng yêu em Focus hơn!

BTH confirmed
Hạng B2
28/5/10
220
154
43
long_pn nói:
Mới quyết định lấy 1.8AT vì thấy rất ít chạy ngoài đường, ai cũng phải ngước nhìn

Chứ bây giờ nhìn Vios, Civic, Altis chả còn cảm giác gì.

ủng hộ bác. Mai mốt chạy thích quá, bác nhớ alo mời mình 1 ly cafe tâm giao nhé! Thanks.

Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.306
113
LK nói:
Mun nói:
Khi so sánh, các bác lại lôi những điểm ưu ra khoe, còn điểm nhược giấu mất rồi khoe xong rồi kêu sao xe tui nó hơn như vậy mà hổng thấy ai đáp ứng :D. Có cãi mãi cũng thế thôi, cãi hăng say, mà ko bán được hàng thì cũng ....khó khăn cho hãng. :D.

Tổng hợp một vài ý kiến các bác và phân tích của em:

-Xe chủ lực mà nhắm tới lớp trẻ - trẻ nào mà đủ tiền mua 4B bây giờ, chí ít cũng từ ba mí trở lên, cái tuổi ngưỡng gần 40 được mấy người nghĩ tới xí po.
-Xe chủ lực chạy dầu, trong lúc định kiến về xe dầu chưa tan - xe dầu mau xuống máy, kêu to - cụ thể là thằng Everest mới mua còn được, chạy thời gian kêu vãi.
-Xe chủ lực mà chỉ tính đến yếu tố chạy đường trường, còn đường nội thị thì quên mất (một số bác nêu ý kiến: phải chạy đường trường mới thấy hết sự lợi hai của xe Fo). Các bác mua xe mấy khi chạy đường xa, đường nội thị là chính, lâu lâu đi đường xa, con "chào buổi sớm" nó đi cũng ngon có sao đâu.
-Bệnh vặt vẹo xuất hiện ở xe Fo nhiều hơn xe Toy là cái chắc, như cái vụ lốp "Tốt của năm" kêu phành phạch, tuy ko hại gì, nhưng ko mang lại cảm giác thỏai mái khi cầm lái.

Các bác ném đá đi, em lấy rổ ngồi chờ.

Bác này căm thù FORD sâu còn hơn mối thù dân tộc giữa các nước có chiến tranh :), các bác FORD trên đây nên kiến nghị về CTY kiểm điểm lại xem mình có làm gì mích lòng Bác này ko ? Bác ấy nói đến vậy mà các Bác FORD vẫn ko cảm nhận được thì xe FORD thì mất khách hàng là phải :)

Bác lại tài trợ bom nguyên tử cho các bên rồi, thời buổi cắt giảm vũ khí hạt nhân mà bác. Em có gì đâu mà ghét Ford, em còn mong Ford phát triển, ra nhiều SP tốt, có khi đổi xe em chuyển qua Ford ấy chứ. :D Dù gì em cũng chỉ là 1 cá nhân thôi, ý kiến trên diễn đàn chỉ để nói cho vui, chứ để căng thẳng rồi dẫn đến ghét nhau thì ko đáng.

Hạng B1
22/4/10
53
5
0
BTH nói:
Chắc mình là ngoại lệ, thich hatch-back: chiếc đầu tiên là Hyundai Getz, bây giờ là Ford Focus. Càng lái đi làm mỗi ngày, càng yêu em Focus hơn!
Xe Hatch back này có cái yếu điểm là nếu bạn để đồ vật hay thức ăn gì có mùi là nó bốc ngay vào salon vì ngăn để hàng phía sau chung luôn trong salon mà ! Mà ở VN mình thì loại đồ ăn bốc mùi như mắm, khô, sầu riêng... thì có thường xuyên !

Hạng F
5/3/05
8.718
72.136
113
đây
tonny1234 nói:
BTH nói:
Xe Hatch back này có cái yếu điểm là nếu bạn để đồ vật hay thức ăn gì có mùi là nó bốc ngay vào salon vì ngăn để hàng phía sau chung luôn trong salon mà ! Mà ở VN mình thì loại đồ ăn bốc mùi như mắm, khô, sầu riêng... thì có thường xuyên !
:D hôm nào bác chịu khó ghé showroom coi cái Focus 5 cửa nó ra thế nào rồi lên đây edit bài lại cũng chưa muộn

Hạng B1
22/4/10
53
5
0
Thì tớ còn lạ gì cái Hatch back này nữa. Ý bác nói là giữa hàng ghế sau và cửa sau có 1 các miếng vách ngăn với hộc để đồ bên dưới bằng vật liệu plastic trên có phủ nỉ chứ gì ? Ý bác nói là cái này cách mùi phải không ?

Thiệt tình thì tớ chưa có dịp thử chở mắm tôm bằng xe Focus bao giờ cả :D nhưng tớ có bị một vài trường hợp bốc mùi trong xe Hatch back khi chở thức ăn rồi ! Cái xe sedan nó đở hơn vì khi xe chạy gió thốc về sau, mùi nó đở xộc vào cabin, hơn nữa giữa cái cốp sau và salon xe chỉ có 1 cái vách ngăn là cái ghế sau và nó tương đối kín. Còn cái Hatch back nó không có chổ thoát, toàn bộ nằm hết trong salon của xe.

Có bác nào dũng cảm đem Focus ra chở mắm tôm một bửa thử nghiệm cho anh em biết không nhỉ !

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
tất cả các loại xe khi chở mắm tôm đều có mùi mắm trong cabin chính cả, em cam đoan như vậy đấy :D

Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon
Re:Focus cụp đuôi – niềm hy vọng…. không mấy thành công của Ford !

Mắm tôm mà gặp máy lạnh thì không đỡ được. Bác nào muốn không có mùi thì cứ tắt máy lạnh, mở toang cửa ra là xong :)

Em thấy hatchback như Focus có cái lợi là khi cần có thể tháo cái tấm chắn ra, bỏ đồ nhậu vào đó và thế là vô tư lai rai cho những chuyến đi dài

Hạng F
5/3/05
8.718
72.136
113
đây
tonny1234 nói:
Thì tớ còn lạ gì cái Hatch back này nữa. Ý bác nói là giữa hàng ghế sau và cửa sau có 1 các miếng vách ngăn với hộc để đồ bên dưới bằng vật liệu plastic trên có phủ nỉ chứ gì ? Ý bác nói là cái này cách mùi phải không ?

Thiệt tình thì tớ chưa có dịp thử chở mắm tôm bằng xe Focus bao giờ cả :D nhưng tớ có bị một vài trường hợp bốc mùi trong xe Hatch back khi chở thức ăn rồi ! Cái xe sedan nó đở hơn vì khi xe chạy gió thốc về sau, mùi nó đở xộc vào cabin, hơn nữa giữa cái cốp sau và salon xe chỉ có 1 cái vách ngăn là cái ghế sau và nó tương đối kín. Còn cái Hatch back nó không có chổ thoát, toàn bộ nằm hết trong salon của xe.

Có bác nào dũng cảm đem Focus ra chở mắm tôm một bửa thử nghiệm cho anh em biết không nhỉ !

bác giải thích giùm em thế cái hatchback khi chạy xe gió thốc về đâu?

và cái hatchback cái cốp sau và salon xe không ngăn bằng cái cái ghế sau thì nó ngăn bằng cái gì?

cái hatchback không có chỗ thoát? thế cái sedan nó thoát chỗ nào hả bác?

bác giải thích em thấy hình như trước giờ em đang chạy cái xe gì đó chứ không phải Focus hatchback? xe nào mà chả ngăn với cốp sau bằng cái lưng ghế + 1 cái tấm phủ lên trên?

như em nói ở trên, bác nên ra showroom coi thật kỹ xem nó thế nào, đoán mò làm gì

Last edited by a moderator: