Hạng B1
28/6/06
60
0
6
53
RE: Focus hatchback

Các bác ơi ,khai sáng cho cái đầu em tý :Năm cửa để làm gì ,có ai ra vào cái cửa như cái cop xe đó đâu ,hành lý cũng ko cân đến nó nữa ,đằng nào chẳng có cái nắp cop đó rồi sao-Ngu thì phải hỏi không hỏi thì ngu mãi

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Tham khảo tại Mỹ xe mới thì Ford Forcus chỉ hơn Corolla CE 8-$900
http://www51.forddirect.fordvehicles.com/FordVehicles.jsp?target=config&partner=fv2201&sModel=2007Focus&sBrand=Ford&sZip=

http://www.toyota.com/corolla/index.html?s_van=GM_TN_COROLLA_INDEX

Và khi bán xe GM, Ford đại lý hưởng 2-3000$ còn bán 1 xe toy chỉ khỏang $1000. Như vậy giá xe Ford thực tế tại VN là vô lý nhất trong tất cả làng xe. Chưa kể giá phụ tùng.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.459
113
Sì Gòn

Tiida được hơn Focus, nhưng mà đắt hơn, Focus giá khoảng 30 - 33k là vừa .

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: Cle14

Các bác ơi ,khai sáng cho cái đầu em tý :Năm cửa để làm gì ,có ai ra vào cái cửa như cái cop xe đó đâu ,hành lý cũng ko cân đến nó nữa ,đằng nào chẳng có cái nắp cop đó rồi sao-Ngu thì phải hỏi không hỏi thì ngu mãi
Chắc bác mới nghiên cứu ôtô. Xe hatcback,wagon là những mẫu xe 5 cửa. Hatchback là xe dành cho chủ xe có nhu cầu vừa chở người, vừa chở đồ với giá tương đối
Wagon là dạng xe giống hatchback nhưng dài hơn vì dùng chung flatform với một mẫu sedan nhất định( ví dụ như E-class có E-wagon, Adui A4 có A4 Avant), dành cho những người có túi tiền lớn hơn. Các hãng làm wagon thường là Mer, Audi.
Theo em xe hatchback tiện hơn, đẹp hơn Wagon vì wagon thường dài hơn nên xấu. Hatchback vừa nhỏ gọn, vừa tiện nhưng chỉ bị 1 tội:
Tính năng ít quá. Vì đa số được sản xuất bởi các hãng xe như Ford và Toy. Ngay cả Audi A3 cũng ko làm em hài lòng.
Kết luận, em thích Wagon hơn

Em có 1 ý tưởng nhưng ko biết có bác nào làm ko : mua 1 em Grandix, cất hàng ghế thứ 3 đi, làm wagon. Đỡ tốn tiền mua E-class wagon. Grandix wagon đẹp hơn E-class wagon là chắc chắn. Hi hi hi

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/1/06
312
0
0

GIÁ xe hãng ford quá cao khi mua mới và lại lỗ quá nhiều khi bán xe cũ so với các dòng xe liên doanh khác TO chẳng hạn các bác có tiền mua focus thì mua dòng xe khác có nhiều điều hợp lý hơn

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM

Muốn 5 cửa thì em thấy mua chiếc Premacy 25k, bỏ hàng ghế sau là chở đồ thoải mái, máy 1.8 AT, độ thêm vài k cho nệm da, option, ... thì còn đẹp chán, tính năng chả thua gì Focut mà còn dư cả chục k nữa để dành đổ xăng. Focut giá đó để cho mấy thằng Fò nó đi các bác ạ! :mad::mad:

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Không biết tụi Ford nó có nghiên cứu thị trường không mà đưa toàn giá trên trời. Tình hình này chắc cũng không hơn gì chiếc Focus trước.