Hạng D
19/9/12
1.139
166
63
focustitanium nói:
Xe focus titanium 2.0 có tiếng lạo xạo mà bác,em nghe cái CD của xe nó cũng nói thế mà,bác thử lại hộ em cách này nhé:
- bác tìm 1 đoạn đường vắng tắt hết mọi âm thanh trên xe đi rồi thốc ga đột ngột xem thế nào bác nhé,vì hôm trước em có lấy con focus titanium hatback thử và cũng bị mà.con hatback đi được 12000km thì em cảm nhận được tiếng lạo xạo ít đi nhiều,mà cho em hỏi xe bác gà con đi được nhiêu KM rồi.
4000km rồi bác, bữa nào chắc làm như mấy bác nói thử coi. Bác xetang ở HCM không? Bữa nào uống cafe thử đi xem chứ em chẳng có cảm giác lạo xạo gì cả bác?

Hạng C
19/2/13
894
94
28
63
E ở Bình Dương bác ah. Nói lạo xạo thì nghe có vẻ ghê nhưng thực ra là tiếng kết cấu cơ khí thôi, e thấy bình thường, không có j phàn nàn cả. Nói chung tới giờ e chưa thấy hối tiếc vì trước kia cũng băn khoăn với altis, chỉ lo cái nhớt hộp số mà giờ hơn 5k rồi chưa thấy j, chờ 10k check nữa xem sao. Hy vọng là P.Ship chứ không phải Shit ... :D ...

Tập Lái
4/6/13
46
3
0
Bệnh này chỉ sẩy ra khi mình thốc ga thôi nhé,còn ga nhẹ và đều thì nghe thật kỹ mới có bác gà con à.bác cứ test đi nhé có gì post lên cho em tham khảo với.còn hiện tương giật cục thì cũng thỉnh thoảng mới xuất hiện thôi bác nhé,em mong tin của bác.

Tập Lái
4/6/13
46
3
0
Sau khi đi được 2000km thì hiện tượng rung giật của xe em đã giảm đi đáng kể.hiện giờ vào ga rất nhẹ nhàng và êm ái hôm nay em đã test xe của em đi 100km = 9L xăng,đúng là 1 sự đột phá của ford và theo em chắc xe phải đi 10000 đến 20000km thì mới hoàn hảo được.

Hạng D
19/9/12
1.139
166
63
focustitanium nói:
Bệnh này chỉ sẩy ra khi mình thốc ga thôi nhé,còn ga nhẹ và đều thì nghe thật kỹ mới có bác gà con à.bác cứ test đi nhé có gì post lên cho em tham khảo với.còn hiện tương giật cục thì cũng thỉnh thoảng mới xuất hiện thôi bác nhé,em mong tin của bác.
Xác nhận với các bác là xe em không có tiếng kêu lạo xạo gì khi thốc gas ở số 1/2 cả !!!! Sáng nay trên ĐL Võ Văn Kiệt em cho bà xã lái để em ngồi bên phụ, set limit control 60km/h rồi em bảo bà xã "đèn vừa bật xanh thì em đạp gas lút cán luôn cho anh"......không nghe tiếng gì hết cả các bác? :D :D
Thôi bữa nào anh em đi uống cafe đi rồi em đưa xe cho chạy thử.....

@focustitanium: bác chạy riết quen chân chứ máy xe nó không thay đổi gì đâu bác ;) chạy một thời gian bác sẽ "feel" được cái vòng tua máy của nó mà không cần nhìn đồng hồ và đạp gas đúng lúc cần thiết chứ không phải lúc xe cần sang số ;)

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
focustitanium nói:
Sau 1 thời gian tìm hiểu nguyên nhân giờ em chốt lại cho ae đi xe ford có hộp số powershift:
- tăng tốc nhẹ sẽ có hiện tượng giật nhất là lúc xe đi đường đông.
- khi ga vào mạnh hoặc thốc ga sẽ có tiếng kêu lạo xạo ở hộp số.
- còn hiện tượng vòng tua lên 3000 mà km chỉ 20,hiện tượng này chỉ sẩy ra khi em giữ ga 1 vị trí,gọi nôm na là tì ga.em cũng hơi khó hiểu vấn đề này.
Xe em mới đi được 1500 km,không biết sau này những hiện tượng trên có giảm đi theo thời gian hay không.
Tóm lại em mong Ford sẽ có phương án giảm thiểu hay khắc phục được những hiện tượng trên trong 1 thời gian ngắn nhất,để ae sở hữu hộp số PS sẽ có 1 chiếc xe hoàn thiện.

Là sao ta? Giữ ga 1 vị trí là như thế nào mà lên 3000rpm ??? Để chế độ D thì làm sao mà chạy chỉ 20kmh ở vòng tua 3000 rpm???

Tập Lái
4/6/13
46
3
0
Hiện tượng 3000 vòng tua các bác cứ nôm na như đi xe máy hơi ép số rồi rồ ga ý,nói tóm lại em cũng chỉ biết giải thích đến vậy các bác ạ.chán là các bác ở xa không giao lưu được.

Tập Lái
28/12/07
49
48
18
xe mình chạy 2000km rồi lúc cảm nhận số 1 quá 2 có tiếng lạo xạo gì đâu ta, hay tai mình bị gì nhỉ:cool: