Thảo Luận Focus Trend và Cerato

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Giờ này vẫn còn nói focus trend ngon thì e cũng chịu các bác. Doanh số nói lên tất cả. Cái thằng bị cắt hệt sạch option, lỗi hộp số tele, máy lạnh thì lởm nhất trong các hãng, băng sau thì chật nhưng luôn lấy lý do máy mạnh với cảm giác lái để bù vào. Xin thưa cerato em chạy thấy cũng phê lắm rồi mà vợ con ngồi sau ko chê nóng ạ
Em thấy bác nói hơi quá
Em ko đi cetaro ,ko đi focus trend . Nhưng e test vài lần thì thấy focus 1.5 ngon hơn hẳn ạ
Êm hơn mạnh hơn đầm hơn
Hộp số là bản power shjt gì thôi . Turbo chưa bị

• Like
Reactions: qd
26/12/17
26
10
3
36
Lỗi hộp số là các xe đời 2016 trở về trước, bây giờ đã khắc phục bằng hộp số mới rồi mà.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Cám ơn Bác YOLO những thông tin trên, Tôi cũng đang bị nhằm những vấn đề Bác nói. Nếu Bác có kinh nghiệm con Elantra xin chia sẽ giúp. Vì cùng phân khúc
Focus đã bỏ hộp số ly hợp kép để chuyển về ly hợp Selectshift truyền thống. Còn Elantra lại dùng ly hợp kép như Focus khi xưa. Ai đó bảo Focus Trend bị lỗi hộp số là nghe hơi nồi chỏ, chém gió linh tinh hoặc là sale hãng khác.
Khách quan mà nói, ly hợp kép có nhược điểm là chuyển số như số sàn và không được ngâm dầu nên dễ bị rỉ sét, còn khi chạy đường trường hoặc trang bị cho xe thể thao thì chạy rất sướng.

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Focus đã bỏ hộp số ly hợp kép để chuyển về ly hợp Selectshift truyền thống. Còn Elantra lại dùng ly hợp kép như Focus khi xưa. Ai đó bảo Focus Trend bị lỗi hộp số là nghe hơi nồi chỏ, chém gió linh tinh hoặc là sale hãng khác.
Khách quan mà nói, ly hợp kép có nhược điểm là chuyển số như số sàn và không được ngâm dầu nên dễ bị rỉ sét, còn khi chạy đường trường hoặc trang bị cho xe thể thao thì chạy rất sướng.
vậy những sự cố trên mặt bảo là sao bác ?? Em
ko rõ

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
vậy những sự cố trên mặt bảo là sao bác ?? Em
ko rõ
Xe Focus đời 2012-2016 dùng lý hợp kép mới bị bác ạ. Sau này dùng ly hợp ướt Selectshift hết rồi.
Còn em Elantra bản Sport mới ra lại dùng ly hợp kép, hy vọng nó không dính lỗi như Focus từng mắc phải.

26/12/17
26
10
3
36
Em chắc chỉ cố được 650 củ khoai, thôi thì kiếm em Elantra 2.0 lướt 2016. Các cụ thấy có ổn áp không. Focus trend em cũng thấy nửa nạc nửa mỡ.

• Like
Reactions: Nguyen Thuong