Hạng C
28/2/12
893
2.034
93
HCM city
Bác ơi, bao h nhân sự các hãng xe k còn ng nào là người VN thì họa chăng may ra mới thoát chứ còn ng VN trong các hãng thì k riêng Fò mà cả Toỷ, Mét, Bỉm...đều dính shit hết các B ah. E là E rất thất vọng với 1 bộ phận k nhỏ ng VN làm ăn chỉ mang tính chộp giật chả cần biết uy tín là gì.
Chuyện này em nghĩ không phải chỉ riêng một cá nhân nào có thể tự ý quyết định được!;) ( Xe hãng mua, lời hãng lấy!)
Tua đồng hồ km bản chất khác hoàn toàn với chuyện tút tát làm đẹp lại vẻ bề ngoài của xe vì điều này ảnh hưởng trực tiếp đến sự an toàn của người sử dụng xe! Ví như khoảng 70K km là kiểm tra thay mới dây cu-roa cam chẳng hạn, trong lúc xe quá 100K km mà chủ mới cứ tưởng mới 5 mấy K km có phải là tội cho người ta không?! Hay là có một số anh lại thốt ra với sự vô cảm thường thấy: " Ngu thì chết chứ bệnh tật gì",hay nhẹ nhàng hơn chút: " Ui xời, đây là vấn đề chung của xã hội mà, có đến 8-90% xe cũ đều vậy chứ phải riêng gì ở đây đâu!":D

Hạng C
22/3/15
927
2.073
93
Chuyện thường ngày ở f xe cũ mà D ơi kakakakakakaakak
Chỗ này gần nhà em, hồi xưa em lang thang với mấy anh sale assured Ford BT cũng nhẵn mặt luôn mà không chốt được chiếc nào. Tuy nhiên bên này vẫn còn lười tút hơn Phổ Quang, bên Phổ Quang chiếc nào cũng rửa máy sạch bong, bên BT chắc chỉ tua đồng hồ thôi :D

• Like
Reactions: BBanfa
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Chỗ này gần nhà em, hồi xưa em lang thang với mấy anh sale assured Ford BT cũng nhẵn mặt luôn mà không chốt được chiếc nào. Tuy nhiên bên này vẫn còn lười tút hơn Phổ Quang, bên Phổ Quang chiếc nào cũng rửa máy sạch bong, bên BT chắc chỉ tua đồng hồ thôi :D
PQ có automax hổ trợ nên dọn là phải dọn hết bài chứ kakakakakakaka

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Chịu khó đọc tin bán xe cũ của Ford BT, SG...có chiếc nào đi trên 100k km đâu, còn tua hay kg thì tự hiểu hả D :).
Bực nhất là nó tua ODO, nên xóa hết lịch sử bảo dưỡng trước đó, người mua phải tự bảo dưỡng từ đầu.
PQ có automax hổ trợ nên dọn là phải dọn hết bài chứ kakakakakakaka

Hạng B2
18/5/15
102
825
93
Bác ơi, bao h nhân sự các hãng xe k còn ng nào là người VN thì họa chăng may ra mới thoát chứ còn ng VN trong các hãng thì k riêng Fò mà cả Toỷ, Mét, Bỉm...đều dính shit hết các B ah. E là E rất thất vọng với 1 bộ phận k nhỏ ng VN làm ăn chỉ mang tính chộp giật chả cần biết uy tín là gì.
Vậy là chúng ta phải chấp nhận việc này hả bác? chịu nhắm mắt làm ngơ để hãng mặc sức mà lừa dối và ăn trên đầu trển cổ người tiêu dùng?
Có rất nhiều bác comment kiểu chuyện này là bình thường, mua được thì mua vv và vvv thì mình xl, mình nghĩ các bác là sale, chuyên đi lừa người khác nên mới phát biểu như thế.
Thất vọng mà không phản ứng lại thì đó là sự chấp nhận bác ah.
Mình đưa vấn đề lên đây chỉ muốn share với các bác để tránh, còn bác nào là sale xin miễn bình luận.
Còn mình thì sẽ chẳng bao giờ mua xe ford.

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Chịu khó đọc tin bán xe cũ của Ford BT, SG...có chiếc nào đi trên 100k km đâu, còn tua hay kg thì tự hiểu hả D :).
Bực nhất là nó tua ODO, nên xóa hết lịch sử bảo dưỡng trước đó, người mua phải tự bảo dưỡng từ đầu.
E thà đi mua cũ chính chủ bên ngoài lịch sử rõ ràng đầy đủ giá cao hơn hãng tí mà khỏi bực mình vụ này, nào là kiểm tra 168 bước thoe quy trình hãng, nào là bảo hành 15k km bla bla, ai thử tin vào ko kiểm tra xem ôm về có ăn đạn ko biết liền

• Like
Reactions: KMSLX and BBanfa
mx1 confirmed
Hạng B2
6/11/12
325
146
43
sao không thấy bác quản lý nào của Ford vô comment, giải thích hay nhận trách nhiệm gì nhỉ???
hay đây là chủ trương của Ford nên khỏi cần giải thích???

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
sao không thấy bác quản lý nào của Ford vô comment, giải thích hay nhận trách nhiệm gì nhỉ???
hay đây là chủ trương của Ford nên khỏi cần giải thích???
Sếp của f cũng bận xào nấu kiếm tiền nên ko quan tâm trong này ae nói gì đâu bác ơi