Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Focus titanium, Focus trent định giá lúc đầu cho cố, sau này ế quá giảm giá mỗi con hơn 100 tr vẫn chẳng ai thèm ngó ngàng vì ấn tượng không tốt và phải đóng trước bạ cao.
Chiến lược kinh doanh của Ford là gì nhỉ?

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
dạ nó là hộp số DCT, hộp số này về công nghệ là tiên tiến nhất hiện nay đó bác...
Tiên tiến gì em không biết, chạy cà giựt phát bực, ai xài Fiesta, EcoSport đời cũ đều chửi, không thương tiếc, bác thích thì mua xe đời cũ mà xài. Ngay Ford cũng đã phải loại bỏ, mà bác có cố chấp làm gì? Ở các phiên bản xe cao cấp hơn đều không có sử dụng Focus, Explorer, Everest, Ranger ... có xe nào dùng hộp số PowerShift đâu?

Hạng B2
25/11/15
449
314
63
theo các bác khoảng tháng mấy thì đại hạ giá em này nhỉ ?

Hạng D
13/8/07
1.545
3.536
113
Tiên tiến gì em không biết, chạy cà giựt phát bực, ai xài Fiesta, EcoSport đời cũ đều chửi, không thương tiếc, bác thích thì mua xe đời cũ mà xài. Ngay Ford cũng đã phải loại bỏ, mà bác có cố chấp làm gì? Ở các phiên bản xe cao cấp hơn đều không có sử dụng Focus, Explorer, Everest, Ranger ... có xe nào dùng hộp số PowerShift đâu?
porches hầu hết là DCT, civic đời sau sắp bỏ CVT qua DCT rồi bác ơi. Kia Huyndai một số dòng cũng DCT rồi.
Focus hiện tại vẫn dùng powershift (DCT) mà ta

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
2/5/16
1.933
1.880
143
porches hầu hết là DCT, civic đời sau sắp bỏ CVT qua DCT rồi bác ơi. Kia Huyndai một số dòng cũng DCT rồi.
Focus hiện tại vẫn dùng powershift (DCT) mà ta
Elantra bản Sport mới ra cũng xài DCT :)

• Like
Reactions: michau83
Hạng B2
30/12/11
167
318
63
Trên báo người lao động hôm nay đã thông tin hãng Honda đã nhập về lô hàng 2000 chiếc, thời gian tới giá xe chắc chắn sẽ giảm. Ông Ford chào bán giá eco như này thì ế là cái chắc.