Hạng C
25/7/11
840
49.182
93
Em vừa lái thử em nó hôm CN vừa rồi ở Metro Q2. Nói chung em vẫn cảm giác lái một con Fiesta đi guốc cao hơn vài phân :D.
Còn ấn tượng của bx nhà em là cái hộc lạnh của em nó ở ngăn trước để được mấy lon nước ngọt. Đúng là phụ nữ nhiều khi chết vì mấy cái chi tiết bá láp bá xàm :D. Các bạn sale nhớ nhá :D

Hạng D
30/5/12
2.632
5.808
113
Em ơi Sài Gòn phố
Th
Em vừa lái thử em nó hôm CN vừa rồi ở Metro Q2. Nói chung em vẫn cảm giác lái một con Fiesta đi guốc cao hơn vài phân :D.
Còn ấn tượng của bx nhà em là cái hộc lạnh của em nó ở ngăn trước để được mấy lon nước ngọt. Đúng là phụ nữ nhiều khi chết vì mấy cái chi tiết bá láp bá xàm :D. Các bạn sale nhớ nhá :D
Thêm quả ngăn hâm sữa cho các bà mẹ trẻ nữa thì phải gọi là chinh phục tuyệt đối phụ nữ !

Hạng D
19/9/12
1.139
166
63
Hộp số Ford Powershift thì phải cho nó học chứ xách cái xe mới keng ra chạy rồi bảo nó vào số không như ý của mình thì hơi chủ quan rồi :) ai thường xuyên chạy hộp số CVT của mấy cái xe Nhật rồi thì leo lên lái mấy hộp số ly hợp kép trên mấy xe Mẽo / châu Âu thì lúc nào cũng có cảm giác số bị "hụt" khi đạp thốc ga khi chuẩn bị vượt xe vì hộp số hoạt động không như CVT, em đọc bài viết là em biết đem cái hộp số ra so sánh với mấy hộp số CVT của xe Nhật rồi........so sao được......hộp số CVT không có độ trễ tăng tốc chỉ vì đơn giản nó tự bù vòng tua cho các bác khi đạp ga để đạt một vòng tua tối ưu (chân gas không kiểm soát vòng tua máy 100%) => đạp thốc ga thì nó cũng lên từ từ thôi, đang vượt xe nửa chừng mà xe mình muốn vượt nó tăng tốc thì đối với hộp số CVT nó cũng bò từ từ lên thôi chứ không có vụ đạp thốc ga để chồm lên như ly hợp kép, nó lập trình như thế rồi mà......

(Audi chắc là hãng xe châu Âu cuối cùng xài hộp số CVT và mới tuyên bố từ bỏ cách đây vài tháng).

Chắc em đăng ký lái thử EcoSport !!! :D

• Like
Reactions: Langtugia1988
Tập Lái
18/12/14
6
0
1
35
Giá xe ecosport chỉ từ 606 triệu, với option được trang bị trên xe thì xe có hơi yếu cũng không sao các bác ạ.

Tập Lái
13/3/15
1
0
1
33
Em có em này bản 2015 vừa đi 3 tháng 5.000km cần cho đi đấy... Bác nào quan tâm inbox em sau 2-9 nhé