Hạng B1
24/10/14
50
143
33
38
Các bác cho em hỏi chút. Mẫu ecosport 2021 (bản mới, ko bánh dự phòng) dùng hộp số Selectshift hay loại ly hợp kép nhúng dầu ạ? Em tìm ko ra thông tin về bản này.

• Like
Reactions: dngnhathuy
Hạng B1
20/8/10
74
37
18
Để chìa trong xe nó có tự auto lock k nhỉ? Xe này có chế độ auto lock
hình như phải để chìa khoá lại trong xe thì máy mới ko tắt, còn mang theo chìa khoá thì sẽ tự động tắt.

chìa để trong hay ngoài thì máy tự tắt trong 30p nhé các bác. Trong màn hình taplo có cho chọn cài đặt bỏ qua chức năng này, tuy nhiên mỗi lần tắt - đề máy lại thì xe vẫn mặc định chức năng này ON.

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Các bác cho e hỏi: xe ông anh e Ecosport bản Trend 1.5AT (có màn hình) đời 2019 mới lấy 2 tháng nay. gần đây có hiện tượng khi xe nổ máy máy đã nóng thì ra khỏi xe chừng 10p thì xe tự động tắt máy. ảnh hỏi Hãng thì hãng nói nó vậy, bảo vệ tài xế tránh ngủ quên trên xe và đời xe nó vậy?! nhà e k biết cái nút nào để tắt cái tính năng mắc dịch này đi cho đỡ phiền! vì thấy nó cũng vô lý quá. chiếc xe sao nó biết mình thức hay ngủ mà tắt máy hả các bác?cả nhà ngồi trong xe nóng nực phải mở máy lạnh, ông bố đi xếp hàng mua thùng sữa cho con và các thứ lặt vặt loay hoay mất cả hơn 20p. thế là xe tắt máy, nhà ngồi chịu trận giữa nắng hơn 10p.
Các bác có gặp hay biết cách xử lý trường hợp này chỉ cho nhà e biết với ạ. chứ T7 tới e mà lên Hãng thì chắc có solo cùng bolero!!

Tập Lái
23/1/14
13
2
3
Các Bác cho mình hỏi cần thay bơm ABS cho ford ecosport 2014 thì nơi nào ngon bổ rẻ
cảm ơn các Bác

Hạng B1
15/5/07
55
7
8
53
Các bác cho e hỏi: xe ông anh e Ecosport bản Trend 1.5AT (có màn hình) đời 2019 mới lấy 2 tháng nay. gần đây có hiện tượng khi xe nổ máy máy đã nóng thì ra khỏi xe chừng 10p thì xe tự động tắt máy. ảnh hỏi Hãng thì hãng nói nó vậy, bảo vệ tài xế tránh ngủ quên trên xe và đời xe nó vậy?! nhà e k biết cái nút nào để tắt cái tính năng mắc dịch này đi cho đỡ phiền! vì thấy nó cũng vô lý quá. chiếc xe sao nó biết mình thức hay ngủ mà tắt máy hả các bác?cả nhà ngồi trong xe nóng nực phải mở máy lạnh, ông bố đi xếp hàng mua thùng sữa cho con và các thứ lặt vặt loay hoay mất cả hơn 20p. thế là xe tắt máy, nhà ngồi chịu trận giữa nắng hơn 10p.
Các bác có gặp hay biết cách xử lý trường hợp này chỉ cho nhà e biết với ạ. chứ T7 tới e mà lên Hãng thì chắc có solo cùng bolero!!
Xe mình bản Titanium cũng vậy đó bác, thiết kế của hãng nó như vậy rồi. Nếu hãng có hướng dẫn để tắt chức năng này thì báo nhắn nhé

Tập Lái
26/8/20
17
5
3
35
Bác nào gần mua xe thì em sẵn sàng hỗ trợ báo giá cho các bác nhé, đầu tháng em rảnh nên dành chút thời gian cho các bác chắc cũng không sao ^^

Hạng B2
30/8/16
296
414
63
41
hình như phải để chìa khoá lại trong xe thì máy mới ko tắt, còn mang theo chìa khoá thì sẽ tự động tắt.

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113

Tập Lái
18/7/21
1
0
1
34
Các bác cho em hỏi chút. Mẫu ecosport 2021 (bản mới, ko bánh dự phòng) dùng hộp số Selectshift hay loại ly hợp kép nhúng dầu ạ? Em tìm ko ra thông tin về bản này.
vẫn selectship như loại 2018+ nha bác, giá đó làm gì có li hợp kép ướt =))

Hạng B2
30/8/16
296
414
63
41
chìa khoá nằm trong xe thì sao auto lock được bạn, chức năng auto lock khi chìa khoá phải xa xe thì nó mới auto lock.

• Like
Reactions: LA PHONG
Tập Lái
17/1/21
12
4
3
34
cho mình hỏi Ford ecosport 2016 tháo bình ra sạc có phải cài lại gì ko ạ

Tập Lái
29/11/17
26
3
3
32
Giúp em cài bản đồ trên EcoSport với ah !!! | FORD
Hỏi/Đáp Kỹ Thuật
  1. Em trong mục lục có phần Navi , hỏi kỹ thuật nó kêu bên đó ko hỗ trợ , tại đây là option gắn thêm vào , mà lúc mua chính tại hãng nó tư vấn cho em lắp . Cụ nào có rành cái này ko , chỉ giúp em với , em nghĩ nó xài VietMap nhưng ko rõ bản nào , nhiều quá em ko biết dc

Ah mà phải định dạng thẻ nhớ và USB như thế nào để máy đọc đc nhỉ , em toàn để Fat32 nhưng máy ko đọc đc . Em xin cảm ơn trước ah .
    Ford EcoSport - nơi chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

Attachments

Tập Lái
14/8/21
8
3
3
40
Có bác nào từng bị lỗi cảm ứng khoá/mở cửa bên phụ không nhỉ? Không biết nó bị hư lúc nào nữa, xe em cách đây 3 4 ngày bị hết bình, hôm nay kích bình để nổ máy kiểm tra các thứ thì phát hiện cái cảm ứng cửa phụ không sử dụng được; tất cả chức năng khác đều bình thường.

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
14/8/11
4.162
87.646
113
Có bác nào từng bị lỗi cảm ứng khoá/mở cửa bên phụ không nhỉ? Không biết nó bị hư lúc nào nữa, xe em cách đây 3 4 ngày bị hết bình, hôm nay kích bình để nổ máy kiểm tra các thứ thì phát hiện cái cảm ứng cửa phụ không sử dụng được; tất cả chức năng khác đều bình thường.

Xe hết bình thì khi xạc và bật lại thì thỉnh thoảng ICU sẽ lỗi một phần nào đó.
Anh tháo cọc bình ra rồi lắp lại để ICU nó reset lại là hết thôi !!
Thêm một lưu ý nữa là khi dùng bình khô mà anh để hết sạch bình vài lần thôi là bình mới bao nhiêu cũng sẽ tèo đấy.

• Like
Reactions: Quách Huy