Hạng D
12/9/09
3.760
3.260
113
49
PTSC - HCMC
maihuuluong nói:
Em nghĩ là nó phải như vầy \ / mới mòn mép trong chứ bác. Xe em hôm trước bị chụm / \ nhiều quá nên mòn má ngoài
Chữ A của Ford Escape rất đặc biệt so với các dòng xe SUV khác nha bác, không giống Fiat của Bác đâu. Hôm vừa rồi xe em cũng bị lệch quá so với mức bình thường nhờ phát hiện sớm nên chưa bị ăn vỏ nhiều như Bác Bảo già.
@Baogia: Bác mang xe lên Bến thành Ford chỗ này có máy kiểm tra độ chụm của Bánh xe, xe của Bác chắc em nghĩ bị bể cao su chữ A hoặc cao su thanh giằng nếu xe của bác không bị sụp hố.

Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26
phanptsc nói:
maihuuluong nói:
Em nghĩ là nó phải như vầy \ / mới mòn mép trong chứ bác. Xe em hôm trước bị chụm / \ nhiều quá nên mòn má ngoài
Chữ A của Ford Escape rất đặc biệt so với các dòng xe SUV khác nha bác, không giống Fiat của Bác đâu. Hôm vừa rồi xe em cũng bị lệch quá so với mức bình thường nhờ phát hiện sớm nên chưa bị ăn vỏ nhiều như Bác Bảo già.
@Baogia: Bác mang xe lên Bến thành Ford chỗ này có máy kiểm tra độ chụm của Bánh xe, xe của Bác chắc em nghĩ bị bể cao su chữ A hoặc cao su thanh giằng nếu xe của bác không bị sụp hố.
Thanks bác:
Em đã kiểm tra bên Ford : bình thường.
Em qua bên Toyota (Trần Hưng Đạo) : bình thường.
Vừa rồi em qua bên bác Hoàng Taunus (Huyndai Bến Vân Đồn): thì nói như trên..... (Su không hư hay bể)
Giải pháp:
Em đã thay 2 bánh trước (mới)
2 bánh sau: chuyển mép mòn ra ngoài... đi 1 thời gian quan sát lại vụ mòn không đều.
Rồi bác taunus tư vân tiếp.

Hạng D
12/9/09
3.760
3.260
113
49
PTSC - HCMC
Ko đúng rồi Bác ơi, đã bị ăn vỏ sâu như của Bác em đảm bảo xe bác đã bị lệch độ chụm khá nhiều. Xử lý bằng cách thay vỏ thì bác sẽ phải thay hoài và khi chạy không êm ái đâu bác.

Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26
Vâng bác,
Vậy nên em phải thử sai (kiểm tra) cặp bánh sau. Lúc trước xe em nhiều người đi quá nên emkhg biêt chính xác ạh