O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
RE: ford escape và lỗi mang tính thường xuyên

E có anh bạn từng làm ở Mer, xe Mer vẫn có lỗi này và lại vẫn là do điện trở và tiếp xúc kém cũng tại giắc điện Gầm ghế lái. Nhìn chung nó không gây nguy hiểm tức thì nhưng có lỗi và báo đèn thì phải xử lý thôi các bác ạ.

Bác nào đi Ê bị lỗi này vui lòng thông báo e nhé.

Thanks

Hạng B2
4/2/07
411
352
63

Xe em cũng hay bị nè bác Petrol ơi.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Cám ơn bác đã thông báo. Bác mang xe đến hãng nhé. khi nào đi ới em 1 tiếng

Trích đoạn: Le Duan

Xe em cũng hay bị nè bác Petrol ơi.

Hạng B2
30/9/07
262
11
18
sai gon

Xe em cũng hay bị lắm,
nhất là những hôm rửa xe và giặt đệm.

Nhưng cũng tự xử thôi, thao giắc ra, cắm lại là OK liền. vì mấy chú KT của Ford hướng dẫn.

Còn việc đèn báo trước khi nổ máy và tắt sau khi máy nổ là bình thường .

Hạng B2
28/12/05
207
2
18

Em mang vào ford láng hạ rồi và mong lần này sẽ triệt để hơn. KT xem xong nói do cái giắc phần female bị doãng to quá nên dù có chằng, buộc ở ngoài cũng không trụ được lâu. họ đã dùng kìm bóp chặt nó lại rồi. so far so good.

Kính

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

he he xe em lấy về đi 300km là báo lỗi này, và lỗi này là bị ở Ford trên toàn thế giới thì phải ( do nhà cung cấp jack cắm ), em đem xe vô city Ford, nhân viên kiểm tra và tháo cái jack đó ra dùng đồ sửa em không chịu, em bảo xe vừa mới lấy ra đi 300km mà sửa như vậy không đảm bảo đôi co một hồi tụi nó thay cho bộ mới miễn phí 100% và đi đến nay 12.000 km không bị lỗi đó nữa.[8D]

Hạng B2
17/3/08
189
3
18
44
SàiGon
www.vitagifts.vn

Cài lỗi này em kinh nghiệm đầy người . Phải nói là từ khi mua khoảng 2 tuần là bị rồi, chạy vào hãng bảo hành thì cũng xử lý y như các bác đã nêu ở trên , nhưng cũng được vài ngày lại bị .
Hôm em bị cong súp páp vào làm nên đã yêu cầu thay luôn 2 bộ dây mới được 1 ngày và lại bị tiếp tuc5 Em để xe nằm 5 ngày để kiềm tra và kết quả là cái hộp điều khiển chỗ gần chân ga nó bị lỏng dây phải mò hết mấy ngày mới phát hiện rạ
Lúc đó cứ ngỡ là xe mình bị thôi, giờ ai ngờ cả nhà cùng bị, theo hướng dẫn của catalog thì nếu đen báo lỗi cháy sáng thì 100% là túi khí sẽ không bụng :D
Chắc là do hãng xem đây là 1 lỗi nhỏ thôi ..... nên mới không .... :D

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113
Re: RE: ford escape và lỗi mang tính thường xuyên

Hôm nay đến lượt xe em bị, Esc đi được 15.000km thì bị báo lỗi túi khí, hôm nào mang bảo trì sẵn bắt SG ford kiểm tra lại mới được, do biết trước xe Esc hay bị nên em cũng không khó chịu... lắm.

Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113

Chẳng qua là do cái dây phía dưới "loằng ngoằng" quá!
Nếu nó dài thêm 1 chút rồi ép sát vô mấy thanh sắt là OK ngay.

Xe em chưa bị, nhưng chắc chắn sẽ bị! :D

(bởi vì thỉnh thoảng em hay cất laptop xuống dưới gầm ghế mà, lần nào cũng vướng dây!)

Hạng F
5/3/05
8.718
72.546
113
đây

uhm, Ếch cũng chạy dây dưới gầm xe như Mondeo?, xe Focus em hôm trước tính lắp dây cứng cho cái LCD (không cắm vô Power Outlet nữa) tháo bung 2 bên bệ bước chân (chỗ thường chạy dây) kiếm dây điện mà không thấy? dây điện nó nằm ở đâu hả bác Petrol? xe em cũng có cái bó dây dưới ghế, nhưng khônbg connect vô đâu cả (em đoán nó là dây chờ của ghế điện) chứ hoàn toàn không có dây nào dưới gầm ghế