Tập Lái
20/11/14
6
1
1
33
Cho bọn tây, mẻo, thái nó nu xài đã trước đi khi nào fix hết lỗi mình xài bản hoàn chỉnh chứ sao...:3dcuoi: Ford lo cho dân mình vậy còn đòi gì nữa
Hem có chuyện đó đâu bạn à. Mình nghĩ là đông nam á thì ra mắt gần nhau hết. Làm gì có chuyện xe Ford Everest 2015 được fix lỗi rồi mới cho qua vn mình :p

2/3/14
1.327
1.287
113
Hem có chuyện đó đâu bạn à. Mình nghĩ là đông nam á thì ra mắt gần nhau hết. Làm gì có chuyện xe Ford Everest 2015 được fix lỗi rồi mới cho qua vn mình :p
Ối giàn ơi thị trường VN mình bị ta xem thường cụ ah. Như con ranger wildtrack vậy Thái ta chạy đầy đường còn gần 2 năm sau mới đến ta. Mình chửi khéo mấy thằng ford là thế.

Tập Lái
20/11/14
6
1
1
33
Ối giàn ơi thị trường VN mình bị ta xem thường cụ ah. Như con ranger wildtrack vậy Thái ta chạy đầy đường còn gần 2 năm sau mới đến ta. Mình chửi khéo mấy thằng ford là thế.
Mình thấy thời gian gần đây có vẻ tốc độ đưa các xe về thị trường Việt Nam nhanh hơn rồi đó Ecosport là 1 ví dụ. Thế mới đc gọi là Oneford chứ. Cứ phải hi vọng ^^

Hạng D
16/11/09
1.978
587
113
Từ trước tới nay, em thấy Everest định vị sẽ cạnh tranh cả với Fortuner và Innova, nên giá nằm giữa hai đối thủ này. Hy vọng là sang năm, khi Innova ra đời xe mới, có giá mới,... thì Ford sẽ định giá như vậy ở VN.
Các đời xe đời mới ra trong tháng này đều tăng khoảng hơn 100tr so với đời cũ. Nếu theo công thức đó, giá xe dự khoảng 950tr đến 1 tỷ cho xe D, AT, 1 cầu. Xe xăng eco chắc phải 1,1 tỷ. Eco 2 cầu chắc 1,2 tỷ (và ế dài luôn). Chọn mức giá còn phải nhìn đối thủ. Mức giá vậy mới cạnh tranh với Fortuner và Pajero Sport - sang năm chắc hai đối thủ cũng phải tăng giá tý chút.
Tất nhiên, giá như thế thì option phải bớt đi, tính năng phức tạp, đắt tiền và khó bảo dưỡng như cân bằng điện tử cũng có thể không còn. Màn hình DVD có thể không có. Tuy vậy, với cấu trúc và độ đầm nổi tiếng xưa nay, Everest vẫn đáng quan tâm như thường. Tiền nào của đó. Ford có cái hay là tiền mua xe chủ yếu để trả cho chất lượng khung, vỏ, nhún và máy móc là chính.
Hy vọng điều này đúng để anh em bà con có Everest đời mới chạy.
Hôm rồi gặp anh bạn làm Marketing của Ford. Hỏi hoài mà anh ta chả tiết lộ gì, toàn chăm chăm quảng bá cho "one Ford". Đúng là dân ... Ford! J

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
15/8/11
80
55
18
giá như bác đưa ra em dự là không bán được chiếc nào, vì tầm giá này nếu là em, em sẽ chọn Santafe chạy cho nó phê.:3danbanh:
quanh quẩn 1 tỏi gì đó thôi chứ cao trên 1,2 tỏi thì có quá nhiều lựa chọn cạnh tranh quá

Hạng B2
27/10/14
129
72
28
33
Giá đó thì mua New Sorento ngon hơn! Êm ái - mát mông! hehe