Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
1,9 tỷ ? Dù em chân dài cỡ nào anh cũng không dám quen .

À, em thấy bác @vtvvietnam nói: "Chiếc này full option giá chưa thuế 1.2t tỏi. không biết giá như thế nào sau khi cộng hết các thứ thuế.", em nghĩ kỳ này áp thuế VAT trước khi tính thuế Nhập khẩu & TTĐB nên tạm tính vậy
.
Bình thường thuế NK & TTĐB được áp trước khi tính thuế VAT, sau VAT chỉ còn thuế trước bạ và biển số. Lần này theo bác @vtvvietnam thì chắc khác phải không ạ?

• Like
Reactions: vtvvietnam
Hạng B2
8/8/15
343
149
43
54
Bác nhầm rồi,
Dân mình rất chuộng Camry, vì lý do gì thì bác quá rõ. Nay thích Ranger chẳng qua thấy F150 bán chạy hơn Camry ở Mỹ, chạy Ranger sẽ hay hơn Camry nhiều... trong khi giá khoảng nửa.
Thực sự không phải là chuyện rẻ hay đắt mà vấn đề là rẻ chưa chắc có người mua mà đắt như Toyota vẫn cứ bán chạy gấp nhiều lần !
Ford cứ bảo thủ, cứ cho mình là tốt mà đua đòi tăng giá như mấy ông Japan thì chết là chắc ! Nếu chất lượng và giá cả hợp lý như Ranger thì đâu có gì phải bàn; nhiều cụ nói dân VN có tâm lý đám đông và chỉ chuộng xe Japan cho dễ bán lại - Vậy sao cùng dân VN mà họ lại chọn Ranger của Ford chứ không phải là mấy cái bán tải của Toyota, .... ?

• Like
Reactions: Đắng Lòng 2
Hạng B2
14/8/15
332
147
43
51
À, em thấy bác @vtvvietnam nói: "Chiếc này full option giá chưa thuế 1.2t tỏi. không biết giá như thế nào sau khi cộng hết các thứ thuế.", em nghĩ kỳ này áp thuế VAT trước khi tính thuế Nhập khẩu & TTĐB nên tạm tính vậy
.
Bình thường thuế NK & TTĐB được áp trước khi tính thuế VAT, sau VAT chỉ còn thuế trước bạ và biển số. Lần này theo bác @vtvvietnam thì chắc khác phải không ạ?
Nếu Ford công bố giá 1.2 tỷ là chưa thuế VAT , 11 triệu biển số , bảo hiểm, đăng kiểm .

• Like
Reactions: Wuyền
Hạng B2
5/4/14
247
103
43
Toyota Việt Nam chưa có sản phẩm nào có giá cao nhưng một vài anh hay tưởng tượng, em thấy mọi mức giá đều là phù hợp trong từng dòng sản phẩm.

Ranger được người sử dụng mua nhiều vì đã tự sinh ra nhu cầu sử dụng chính nó, không phải vì nó rẻ hay tốt hơn.

Không có 1 tâm lý đám đông nào được duy trì mãi và thường xuyên trên diện rộng cho 1 sản phẩm của hãng nào đó. Câu nói "tâm lý đám đông" chỉ là câu nói đầy bất lực của những ai không thể lý giải nổi cái lợi thế của các dòng xe Toyota.
toy muôn năm =))

Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
Mình không thích nói Toy muôn năm, nhưng mình tin là như thế và Ford cũng vậy. Cả 2 đều rất tuyệt vời vì đã cống hiến nhiều cho các phan.