Hạng B2
19/11/17
387
331
73
Em cũng thích kéo thắng tay hơn, nghe nó đã. Mà ko biết thắng điện tử "Pro" là pro thế nào ấy nhở :D
Nhìn xe hiện đại hơn, thao tác nhẹ nhàng hơn, ko lo trôi xe nếu kéo ko hết bác ạ.

Hạng B2
4/5/10
409
177
43
Turbo của EV có VGT không các bác, nếu không có thì đúng là bi-turbo mới khắc phục triêt để turbo lag
turbo đơn cũng có vgt rồi bác, vgt tác dụng gì thế ạ? huyndai có Evgt lâu rồi.

Hạng C
30/4/16
964
363
63
Nhà em đi 2 xe qua những cung này đợt tết vừa rồi em chạy Everest Titanium thằng em chạy Fortuner 2017 bản full nhưng nó cũng chẳng cần phải cài cầu gì cả. Kể cả khi lên Lũng Cú đường đang sửa chữa lớn.

Về tiền nhiên liệu thì máy xăng của Fortuner cao hơn 40% của xe em.
Riêng về máy dầu chắc chăn Fortuner 2.8 sẽ ồn hơn Everest rất nhiều. Các Bác nên đi thử cả 2 và cảm nhận điều này.
Nhà bác chạy đủ luôn cả 4 đèo này mấy bao lâu tgian và quãng đường là bao km ạ? Em cũng khoái lắm nhưng chưa có đk, cậu em chạy santafe 4x4 xăng chở mấy ông bạn ở Nam ra bảo chạy bẻ lái cua quắt gập khuỷu trên Mã Pì Lèng phê lòi và cảnh đẹp thì tuyệt, đồ ăn ngon lại rẻ...

• Like
Reactions: American Standard
Tập Lái
21/7/18
8
2
3
39
Hiện tại lịch xe về ko có xuất hiện Titanium + nhé các bác. 2 bản Ambiente at và mt 4x2 sẽ về trong tháng 1. Tháng 9 mình sẽ có tita 4x2, 4x4 và trend 4x2.
E dạo quanh chợ tốt.gg.thông tin đều như vậy..Theo như em biết thì một số đại lý vẫn về bản ambiente 2.2l.( như ford cao thắng e thấy có clip review ambiente rồi á).. Nhưng đa số các showroom đều cho đặt bản 2.0l,tùy chọn cho ng tiêu dùng...hóng vậy thui chứ e chờ xe ra trên mông đã ..chứ chưa đặt vội.hhehe

Hạng C
30/4/16
964
363
63
Bản Fortuner 2.8 bán ra ước tầm 1354 triệu... Đó là bia còn phải kèm lạc là đống phụ kiện gần trăm củ ợ.. Hic xót xa cho fan For quá... Có khi mất hơn 1.7 tỉ mới chính thức sở hữu con xe này...
Giá đó em xơi con Mít Pajero all new 4x4 ạ! Hoặc đợi Eve 2.2 biturbo 213HP cho chất (rẻ hơn 1.7 tỉ kia khá nhiều).
Còn Traiblaizer mới bản 2.5 cũng rất đáng quan tâm nếu khoái diesel vì thực sự là 1 con xe 4x4 chất lừ

Tập Lái
19/7/18
20
8
3
37
Em thấy giá bên Thái em 4*4 đã gàn tỏi 3 rồi :) nên chắc về Vn chắc không có 12xx đâu :)