Hạng B2
26/5/16
299
253
63
Mình nghĩ đây chính là điểm dở của Ford, khắc phục được hay không phải thông báo chính thức 1 cái cho yên tâm. Thông tin không rõ ràng thì mất khách hàng tiềm năng cũng như không. Quá bất công cho khách hàng như mình phải tự tìm kiếm và kiểm chứng thông tin.....nếu không sửa được thì phải có chính sách bảo hành như thế nào để người mua yên tâm chứ. Buồn quá...
Em nghĩ cong (ý nghĩ xấu):
Nếu khắc phục ngon thì họ sẽ thông báo rầm trời, ngược lại nó cứ kệ và lập lờ như ông sale trên nói đó.
Nó có tập khách hàng đú mùi và nhãn mẽo (giấc mơ Mỹ, cái 3c gì nhãn mỹ đều hay/no.1) nên nó kệ vì đầy kẻ vẫn đâm đầu vào. Mà đã đú thì năm bỏ làm mười, sứt môi lồi rốn vẫn là vợ em.

• Like
Reactions: singapore12
Tập Lái
11/9/20
37
12
8
34
Ford với tôi thì để diễn tả là lỗi vặt rất nhiều. Tôi đi 2 đời ford là focus 2.0 titanium và gần đây đang chạy everest. Đi bảo dưởng ngồi phòng chờ thỉnh thoảng tâm sự với mấy người đi xe ford (mấy ông đi ranger thì tôi ko biết do toàn đội trẻ tuổi ít nói nói chuyện), họ đều chốt là nếu giờ đổi xe thì ko bao giờ chơi với ford nữa
Thật luôn ạ? Hàng xóm nhà em chạy con Focus thấy cũng ok mà. Hơi chật tí thôi.

Tập Lái
26/8/20
17
5
3
35
Các khách hàng mua xe của em từ thàng 10/2020 đến giờ vẫn chưa nghe có hiện tượng lạ gì trong quá trình sử dụng. Nhìn chung Everest là một chiếc xe ngon, cảm giác lái đầm chắc, an toàn. Có điều là nếu đã quen với cảm giác chạy xe xăng thì khi qua chạy xe máy dầu sẽ hơi hụt hẫng về khoảng gia tốc ban đầu, nhưng khi xe đến khoảng tốc độ 40km trở lên thì chạy rất sướng

• Like
Reactions: phamttruc
Hạng C
19/8/13
534
7.228
93
58
Mình nghĩ đây chính là điểm dở của Ford, khắc phục được hay không phải thông báo chính thức 1 cái cho yên tâm. Thông tin không rõ ràng thì mất khách hàng tiềm năng cũng như không. Quá bất công cho khách hàng như mình phải tự tìm kiếm và kiểm chứng thông tin.....nếu không sửa được thì phải có chính sách bảo hành như thế nào để người mua yên tâm chứ. Buồn quá...
Khắc phục được mà thông báo thì chứng tỏ công nhận lỗi trong sx, mấy anh đời trước xúm lại đòi đổi máy mới thì chết mất

• Like
Hạng B2
14/10/08
133
372
63
Bữa xem bên hội EV A nguyễn Đức Ngọc số win 2021 chạy mới 3000k là bị rồi.

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
Bữa xem bên hội EV A nguyễn Đức Ngọc số win 2021 chạy mới 3000k là bị rồi.
Đúng rồi, trên hội EV ở fb đã xác nhận các giấy tờ, xe đã được bảo hành và các sales cũng im như thóc cả rồi, ko còn bô bô là 2021 đã xử lý triệt để lỗi này.

Em thì hơn 1000km chưa thấy gì, chờ đợt tới đi bd xem sao (biturbo 2021)

Hạng B1
12/10/14
95
90
18
- chảy dầu 99% bị, thực ra là thấm, không đến nỗi chảy long tong :D
- bể hộp số thì biturbo bị là chủ yếu, hồi giờ em chưa thấy chiếc single turbo bị. Vài năm nữa thì em không biết

2.0 thì đều bị hết nha bác, bất kể đời, muốn nhảy hố vôi chung thì welcome bác :D

• Like
Hạng B2
28/5/19
179
46
28
24
Dạo này thấy hình như ae chơi biturbo nhiều hơn single turbo nhỉ
Tui thấy hãbg nào cũng có lỗi của nhà sản xuất hết nhưng quan trọng là lỗi đó có nghiêm trọng với vấn đề án toàn hay k
Đã từng đi sorento ev Fortuner