Hạng B2
6/9/22
132
61
28
43
canival thì cứ xác định chỉ đường đẹp, xác to dài nặng, dẫn động cầu trước + giàn treo không được ổn lắm ( cảm nhận cá nhân ) nên đường xấu thì oải chè lắm
Dạ cảm ơn cụ, cái này em cũng thấy lạ, vì em đang đi Everest 2014, về miền trung mùa mưa, đi không để ý là mắc lầy, 2 bánh sau chạy tít, bắn bùn tung tóe.
Nếu cầu trước thì có ưu điểm gì ko ạ?
Vì em chưa đi nên chưa biết.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.459
2.198
113
48
TP.HCM
Nhu cầu vậy lụm Carnival hợp lý hơn rồi bác chủ thớt.
SUV/CUV 7 chỗ mà đi full thì không có chỗ để hành lý đâu bác.
Cao như Everest thì ai say xe đi còn dễ say nữa. Fortuner/PS/MuX cũng vậy à

Hạng B2
23/9/15
140
157
43
43
Em đọc hết tất cả các comment nhưng chả thấy ai đả động gì đến vụ say xe cả, mà cái này dường như là bác chủ muốn là yếu tố chính của bài đăng, bác chủ muốn tập trung cho gia đình, không quan tâm đến xe loại nào. Em cũng đang hóng bởi vì nhà em các thành viên trong gia đình cũng say xe y chang như nhà bác chủ

Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
Carnival thì ổn mà to quá, gửi bãi thỉnh thoảng có chỗ ko chịu nhận.

Hạng B2
20/1/11
386
671
93
Kiếm xe người quen mượn chạy thử, chở đủ F0-2 làm 1 tour SG - Cần Giờ là ra ngay đáp án.
Đường MT chỉ đoạn Phú Yên là hãi hùng, còn lại thì cũng cỡ đường Cần Giờ trở lên thôi.

Carnival mới thì nhiều, còn EV mới hơi hiếm, hỏi xem sale hãng có hỗ trợ đi CG ko?

Mà xe bình dân nguyên bản thì hiếm chiếc nào phù hợp với mọi địa hình VN lắm, cùng QL nhưng chỗ thì láng o, chỗ thì như ruộng… chịu chơi thì gắn thêm bộ phuộc xịn cỡ 100 chai trở lên cho giống xe xịn!

Tập Lái
7/7/20
36
23
8
35
Carnival gầm thấp, háng rộng, chạy không bị chòng chành. Bác mua lưu ý bảo dưỡng thường xuyên, cân chỉnh lốp năm 2 lần. Tiền làm con lốp êm êm chạy thì max đỉnh.
Không trèo đèo lội suốt thì Carnival nha bác. Nhiên liệu cũng đỡn hơn con Ford.

Tập Lái
7/7/20
36
23
8
35
em mua theo nhu cầu sử dụng, vì em đã mua con Everest 2014 rồi, nay đổi con mới, nhưng thấy con KIA Carnival bạn em chạy cũng ok, rộng rãi, nhưng có 1 điểm bạn ấy nói là dễ bị say xe nếu ngồi sau. Em chưa đi cả nhà nên chưa kiểm chứng được.
Ngồi sau mà say là do lái nhé bác. Ông nào lái như đua xe, lắc liên tục thì người sau chỉ có khóc.
Sedona e đi công tác cùng sếp qua Lào, chạy đường Nậm Cắn. Lên dốc, đổ đèo e chạy 60-70km, không 1 lời kêu thán. Quan trọng là cách mình đánh lái, đúng thời điểm thì sẽ thoát xe nhẹ nhàng mà không bị ngặt quá.