Tập Lái
7/11/14
24
29
23
46
Vụ đấy em biết và có vẻ hơi dìm hàng. Bao nhiêu bác chạy con bitu ở Việt Nam có sao đâu.
Cũng ko phải dìm hàng đâu bác, thực tế nó vậy, ford có truyền thống về lỗi hộp số từ xưa, hồi còn mondeo 1 vạch, rồi đến fiesta, focus, EV.... Cái vấn đề là hãng ỉm đi, bịt truyền thông , báo đưa lên cái xóa đí, ngay trong FB FE, mấy bài đăng lỗi vài hôm cũng bị xóa. Mình là người tiêu dùng bỏ ra tiền tỉ để mua sự thoải mái, và cần có sự tin cậy, chứ đâu phải mua xe để phục vụ nó và mua ức chế. Mua rồi mà bị gì cũng lặng lẽ mà sửa chứ làm um lên lại khó bán xe, tâm lý chung là vậy.

Hạng B2
10/10/15
297
242
43
46
Cũng ko phải dìm hàng đâu bác, thực tế nó vậy, ford có truyền thống về lỗi hộp số từ xưa, hồi còn mondeo 1 vạch, rồi đến fiesta, focus, EV.... Cái vấn đề là hãng ỉm đi, bịt truyền thông , báo đưa lên cái xóa đí, ngay trong FB FE, mấy bài đăng lỗi vài hôm cũng bị xóa. Mình là người tiêu dùng bỏ ra tiền tỉ để mua sự thoải mái, và cần có sự tin cậy, chứ đâu phải mua xe để phục vụ nó và mua ức chế. Mua rồi mà bị gì cũng lặng lẽ mà sửa chứ làm um lên lại khó bán xe, tâm lý chung là vậy.

Em chạy các loại chả thấy vấn đề gì.
Còn đâu chả có lỗi, thế nó mới có cái bảo hành.

Tập Lái
7/11/14
24
29
23
46
Vâng có thể xe Bác ko bị, nhưng với người mua xe mới như em, cần nghiên cứu trước khi xuống tiền...

Hạng B2
17/9/15
142
58
28
113
con này xác nặng 2.3, trong khi các xe khác cùng dòng chỉ 2t, cho nên sẽ ko tiết kiệm nhiên liệu đâu.
tôi ko thích các lái trợ lực điện này, hơi nhẹ, cho đàn bà thì hợp hơn.
cái chống ồn chủ động thực ra ko cần ở vn, đôi khi ôn tí đỡ buồn ngũ lúc lái xe

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Em thấy động cơ Ford cũng bền mà bác . Gần nhà em có 1 bác đang chạy em Everest 2008 đến giờ đi gần 400k mà máy chưa động đến á . Xe bác ấy chịu khó bảo dưỡng nữa ạ .

Ngày nào bác ấy cũng đi và về hơn 90km đó .
Thì bác cũng nói bác ấy chịu khó bảo dưỡng thì nó phải khác, chứ 2 con cùng quăng kiểu cho thuê cỡ nào con Toy cũng hơn hẳn con Ford.
Eve dành cho gia đình, Cty hay NH thôi chứ mà đem cho thuê thì 10 ng hết 9 người lấy For. Tâm lý họ k rành xe, tiền k có nhiều phải lấy cái con nào mà đang đi lỡ có gì quăng đâu cũng giải quyết dc mà giá phải rẻ.
con này xác nặng 2.3, trong khi các xe khác cùng dòng chỉ 2t, cho nên sẽ ko tiết kiệm nhiên liệu đâu.
tôi ko thích các lái trợ lực điện này, hơi nhẹ, cho đàn bà thì hợp hơn.
cái chống ồn chủ động thực ra ko cần ở vn, đôi khi ôn tí đỡ buồn ngũ lúc lái xe
Tiết kiệm hơn nhe bác, sale của Ford xác nhận với mình điều đó =))

Hạng B2
26/8/08
259
2.030
93
Hà Nội
Em cũng chạy 3 đời Ford rồi, cũng chả thấy gì he he, cơ mà em chạy chơi thôi, 1 năm cỡ 1,5 vạn quay đầu, 3 năm là bán nên chắc nó chưa hỏng được

Tập Lái
27/5/11
33
33
18
Mấy bác Cty vận tải review khen quá chừng nhưng quan trọng là các bác có mua nó để kinh doanh không hay vẫn chọn giải pháp an toàn là Toyota.

Đồng ý là Ford ăn đứt Toyota về mọi mặt tại thị trường VN nhưng có 1 điều không bao giờ bằng được Toyota đó là chi phí vận hành tiết kiệm và giá trị thanh khoản sau này.

Đó là điều khác biệt giữa người mua xe về để kinh doanh hay để phục vụ gia đình.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Theo em chạy dịch vụ thì MU X là số 1, vừa ngon, vừa rẻ, lại vô cùng tiết kiệm nhiên liệu. Động cơ thì bền vô đối rồi,