Tập Lái
24/3/18
9
4
3
32
1.Như tiêu đề, e đang chạy FE 2010 máy dầu khi chạy mà bật điều hóa thì có tiếng kêu rít rít ở dây curoa (e đoán thế) giảm tốc xong lên ga thì nó kêu càng to. Gần đây đang chạy mà bật thì nó kêu to lắm. Các bác tư vấn giúp e cách xử lý.
2. Khi e bật quạt lên số 3 thì nó kêu ù ù ở chỗ học đựng đồ, vậy là nó bị lỗi gì.
Nếu phải thay mới thì các bác tư vấn cho e giá cả thế nào luôn
Cảm ơn các bác nhiều

Hạng C
27/8/11
626
484
63
1.Như tiêu đề, e đang chạy FE 2010 máy dầu khi chạy mà bật điều hóa thì có tiếng kêu rít rít ở dây curoa (e đoán thế) giảm tốc xong lên ga thì nó kêu càng to. Gần đây đang chạy mà bật thì nó kêu to lắm. Các bác tư vấn giúp e cách xử lý.
2. Khi e bật quạt lên số 3 thì nó kêu ù ù ở chỗ học đựng đồ, vậy là nó bị lỗi gì.
Cảm ơn các bác nhiều

Dây curoa dãn rồi, thay mới là hết thôi bác.

Hạng C
27/8/11
626
484
63
E thấy có 2 3 loại dây cu roa. Cụ thể là thay dây cu roa gì vậy bác
Thường gọi là Curoa ngoài bác ạ, curoa kéo diamo máy phát điện ấy, cái này thường khoảng 40k km phải thay rồi.

Tập Lái
24/3/18
9
4
3
32
Thường gọi là Curoa ngoài bác ạ, curoa kéo diamo máy phát điện ấy, cái này thường khoảng 40k km phải thay rồi.
Sợ nó nằm gần két nước phải ko bác. Loại này mình thay garage ngoài cũng đc nhỉ. Chi phí khoảng nhiêu vây

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Cảm ơn các bác nhiều
Có thể bị cái quạt hoặc lọc gió

Tập Lái
20/5/18
8
1
1
34
Bác chạy xe mà để dây cuaroa kêu két két thì e đoán tiếng ù ù máy lạnh là do bác lâu ngày k vệ sinh quạt máy lạnh nên bụi bám nhiều nó bị ù

Tập Lái
24/3/18
9
4
3
32
Bác chạy xe mà để dây cuaroa kêu két két thì e đoán tiếng ù ù máy lạnh là do bác lâu ngày k vệ sinh quạt máy lạnh nên bụi bám nhiều nó bị ù
Vừa rồi e đã đi bảo dưỡng bơm ga vệ sinh và xe đã hết kêu.