Hạng C
19/12/16
636
402
63
32
FE nên chăm chút phần nội thất, con xe giao động 1,5 tỷ mà nhìn nội thất chả sang tý nào, bấm cái kính của sổ cũng phải khều khều cái tay ra sau khó chịu, muốn để ly nước cho điều hòa thổi lạnh cũng không có ...
Công nhận. Con ranger cũng thế.

Hạng C
22/2/10
650
404
63
Chăm chút nội thất thì hãng Mỹ vẫn thua xa xe Nhật. Đối thủ xứng tầm của Phò thu nợ và kem đánh răng PS.

Hạng B2
30/10/16
226
169
43
38
cái cách cười của bác có vẻ khinh thường người khác nhỉ...
1. bây giờ mua xe gì bác? dầu, AT, Full Options? mua Che Trail hả? cái xe full mà đèn ko dc lấy cái GC, túi khí thì khỏi nói rồi...
2. dự đoán vẫn chỉ là dự đoán, ở đây tôi nói giá ko dưới 1.3 tỏi là giá công bố của Toy, bác phải mua đội giá nhưng tôi thì ko thì sao, nên hãy lấy cùng quy chiếu là GIÁ CÔNG BỐ...
3. tiền thì tôi ko nhiều, nhưng đủ để nhắm xe dưới 1.5 tỏi!
4. tương lai xe về thì nhiều, còn nhăm nhe cả Nissan Terra mới với khung gầm Navara kìa, vấn đề là CHỌN XE PHÙ HỢP với mình thôi...
Thứ nhất em chẵng khinh thường gì ai ở đây cả , bác có mua được xe ngon gia tốt thì em cũng đâu có ăn của bác được xu nào . Em chỉ nói lên suy nghĩ cá nhân của em thôi vì em cũng tìm hiểu thị trường cũng như giá xe nhiều năm này cụ thể khoản 10 năm đỗ lại đây và cũng đoán đúng được qua năm 2018 giá xe kg những kg giảm mà còn tăng do nhu cầu khách hàng chờ đợi kg mua xe ở năm 2017 quá nhiều đồn tới nay . Chí vì nắm được tâm lý đó nên các hãng tránh nhau lên giá để kiếm lợi nhận . Bác cũng nên biết chỉ có người mua lầm chứ người bán it bảo giờ lầm . Còn muốn ổn định thì xe nhập phải về nhiều . Như em đã nói ở trên ít nhất là 1 đến 2 năm nữa giá sẽ tốt hơn nhiều . Ai chưa đủ khả năng thì ráng làm ăn để dành 1 hay 2 năm nữa mua còn ai có đủ tiền và như cầu cần thì cứ mua mà chơi tiền là của mình bà bác kg ai ép được mình cả .

Hạng B1
1/9/16
53
39
18
Chiếc Nissan Terra và chiếc PS 2017 Diesel 2.4 về nữa thì vui lắm nhỉ. Người dùng tha hồ chọn lựa.
Chờ đến cuối năm nay review xem xe Everest hay PS 2017 Diesel 2.4 này ngon.
2 chiếc này mới cân xứng để so sánh nè.

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Thứ nhất em chẵng khinh thường gì ai ở đây cả , bác có mua được xe ngon gia tốt thì em cũng đâu có ăn của bác được xu nào . Em chỉ nói lên suy nghĩ cá nhân của em thôi vì em cũng tìm hiểu thị trường cũng như giá xe nhiều năm này cụ thể khoản 10 năm đỗ lại đây và cũng đoán đúng được qua năm 2018 giá xe kg những kg giảm mà còn tăng do nhu cầu khách hàng chờ đợi kg mua xe ở năm 2017 quá nhiều đồn tới nay . Chí vì nắm được tâm lý đó nên các hãng tránh nhau lên giá để kiếm lợi nhận . Bác cũng nên biết chỉ có người mua lầm chứ người bán it bảo giờ lầm . Còn muốn ổn định thì xe nhập phải về nhiều . Như em đã nói ở trên ít nhất là 1 đến 2 năm nữa giá sẽ tốt hơn nhiều . Ai chưa đủ khả năng thì ráng làm ăn để dành 1 hay 2 năm nữa mua còn ai có đủ tiền và như cầu cần thì cứ mua mà chơi tiền là của mình bà bác kg ai ép được mình cả .
tổng thể giá xe vẫn giảm mà bác, CRV 2016 giá ngót nghét 1.2tỏi giờ chỉ còn 1070 chẹo ấy thôi.
Nhưng giá xe hiện thời cũng đang bị chi phối bởi NĐ116 tạo ra hiện tượng khan hàng giả tạo, cũng chỉ là hiệu ứng tạm thời.
Q3, 4 các hãng thông quan được thêm xe nhập khẩu thì lúc đó mới nói đến giá cả thật sự.
Một ví dụ nữa, đó giờ bác thấy mẫu SUV 7 chỗ nào giá dưới 1 tỏi chưa? Trailblazer là điển hình của giá giảm do thuế nhập khẩu đấy thôi, đừng nói đến vụ cắt option nha, hãng nào nhập về đều cắt hết phần nào option. Không những cắt option mà còn bán mắc như Toyota chẳng hạn.

• Like
Reactions: urlybug
Hạng D
6/8/16
2.425
18.430
113
tổng thể giá xe vẫn giảm mà bác, CRV 2016 giá ngót nghét 1.2tỏi giờ chỉ còn 1070 chẹo ấy thôi.
Nhưng giá xe hiện thời cũng đang bị chi phối bởi NĐ116 tạo ra hiện tượng khan hàng giả tạo, cũng chỉ là hiệu ứng tạm thời.
Q3, 4 các hãng thông quan được thêm xe nhập khẩu thì lúc đó mới nói đến giá cả thật sự.
Một ví dụ nữa, đó giờ bác thấy mẫu SUV 7 chỗ nào giá dưới 1 tỏi chưa? Trailblazer là điển hình của giá giảm do thuế nhập khẩu đấy thôi, đừng nói đến vụ cắt option nha, hãng nào nhập về đều cắt hết phần nào option. Không những cắt option mà còn bán mắc như Toyota chẳng hạn.
Giá giảm là do anh Dương giảm giá.. chả phải do lý do thuế mà nào cả... giờ giá ko giảm là do anh Dương hết giảm giá... thế thôi

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Giá giảm là do anh Dương giảm giá.. chả phải do lý do thuế mà nào cả... giờ giá ko giảm là do anh Dương hết giảm giá... thế thôi
Dù cho thị trường VN đúng là có định hướng XHCN nhưng chắc chắn không bao hết hoàn toàn được mà chỉ là phần nào đó thôi, vì đơn giản nếu chi phối hoàn toàn thì quay lại thời bao cấp rồi nên cứ yên tâm giá vẫn phần lớn phụ thuộc cung cầu và số lượng hàng.
Giờ hàng đang khan thì giá nhích chút đỉnh, hàng về đủ rồi thì để coi coi sao nhé cũng chưa muộn.