Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Giá 1,4 vẫn mắc quá. Giá đó ráng ti lên chiếc này ngon hơn http://vwsaigon4s.com/san-pham/tiguan-allspace.
À, cái này là vấn đề khác.
Tuỳ bác so sánh trên bộ tiêu chuẩn nào :
Nếu là tiêu chuẩn cá nhân thì thôi khỏi bàn nữa nha vì 9 người 10 ý.
Còn nếu xét theo tiêu chí khách quan như tính năng giá tiền, kích thước thì hoàn toàn chưa biết ai hơn ai.

Hạng B1
1/9/16
53
39
18
À, cái này là vấn đề khác.
Tuỳ bác so sánh trên bộ tiêu chuẩn nào :
Nếu là tiêu chuẩn cá nhân thì thôi khỏi bàn nữa nha vì 9 người 10 ý.
Còn nếu xét theo tiêu chí khách quan như tính năng giá tiền, kích thước thì hoàn toàn chưa biết ai hơn ai.
Xét về tính năng và nội thất thì Everest không có cửa so với VW.
Còn xét về kích thước và giá tiền thì không có cửa với Chevrolet TrailBlader.
Nên cái giá tầm 1,4 tỉ thì dể đưa người tiêu dùng chọn cái rẻ nhất hoặc 1 cái sang chảnh hơn nó.
Nó củng giống PS 2017. Doanh số 1 tháng 3 xe.

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Xét về tính năng và nội thất thì Everest không có cửa so với VW.
Còn xét về kích thước và giá tiền thì không có cửa với Chevrolet TrailBlader.
Nên cái giá tầm 1,4 tỉ thì dể đưa người tiêu dùng chọn cái rẻ nhất hoặc 1 cái sang chảnh hơn nó.
Nó củng giống PS 2017. Doanh số 1 tháng 3 xe.
=)) OK
Chừng nào có thông số cụ thể của 2 xe rồi mình đem bản cao nhất của cả 2 ra so nhé.
So tính năng, kích thước, thông số kĩ thuật.
Còn phong cách thiết kế để sang bên nhe.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
24/11/16
617
439
63
Nói chung PS dầu chưa về thì EV còn cơ hội :D (trước tháng 12)
ko biết có ai chung chí hướng với mình không :p
Nói thiệt với các bác chứ tiêu chí chọn xe của em đơn giản lắm! Ngoài to bự ra thì xem cái vô lăng thế nào là quyết thôi :cool:

Hạng B1
1/9/16
53
39
18
Nói chung PS dầu chưa về thì EV còn cơ hội :D (trước tháng 12)
ko biết có ai chung chí hướng với mình không :p
Nói thiệt với các bác chứ tiêu chí chọn xe của em đơn giản lắm! Ngoài to bự ra thì xem cái vô lăng thế nào là quyết thôi :cool:
Mình cũng đang chờ PS dầu. Nhưng cầu mong Everest về trước. Để sau nay không phải hối hận vì everest rẻ hơn PS. Cái nào giá rẻ hơn thì mình xuống tiền.

Hạng B1
6/10/11
84
99
18
Thế CRV thì sao bác? Nếu có thuế nhập khẩu bác nghĩ Trailblazer có giá này sao?
CR-V ở một phân khúc khác và nó cũng là thế hệ hoàn toàn mới vừa ra mắt gần đây. Bác phải so với những con cùng tầm như X-Trail hay Outlander chứ. Ai lại nhét chung hết vào nhóm "xe 7 chỗ" như thời mông muội hai chục năm trước, đâu có được :D
Mà ôi dào, các hãng muốn định giá thế nào bố ai biết. Tính toán lời lỗ xong để cho cái giá "có vẻ thơm", la lên "xe rẻ do bớt thuế", tranh thủ dụ bà con mua nhanh trước khi Fortuner về tiếp. Đơn giản thế thôi :cool: