npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.464
2.204
113
48
TP.HCM
RE: Ford Everest Máy Dầu-Tiết kiệm và ổn định

Hehe... FE bác khen quá cũng đúng, nhưng xe dầu không có bốc như xe xăng đâu :D:D bốc quá bốc quá :)

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

@ pgvinh: Bạn cứ đạp ga lên từ từ thì không bị ra khói nhiều đâu , thử đi sẽ thấy mà .
@ npt : có thể Bạn pgvinh nói bốc như xe xăng là lúc chạy ra đường trường đó , khi lên tốc độ trên 60km/h thì có Turbo hổ trợ nên xe dzọt lên lẹ lắm . Chứ trong nội thành thì đề pa và chạy không nhanh bằng xe xăng đâu nhưng ra xa lộ thì chạy ngon lắm đó :D:D .
Với giá xe hiện nay so với yêu cầu công việc của Tôi , thường đi xa , hoặc dzô nơi đường xấu thì con FE dầu 4X2 này là hợp lý nhất , leo dốc , leo đèo mới thấy tác dụng của xe dầu
.
Nếu mới lái thì sẽ bị cảm giác ù tai , nhưng khi chạy quen rồi , côn , số , ga ra vào hợp lý thì không còn lăn tăn nửa :):).

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Chú này to lớn kềnh càng quá, nếu toàn chạy trong thành phố thì hơi cực. Innova có lẽ hay hơn.:)

Tập Lái
7/7/05
28
0
0

Bac npq noi chí phải:

Thốc ga hoặc di ép số tất nhiên la có khói đen rồi. đi sao không khói đen cũng la driving skill rùi. Tôi vẫn kiểm tra khói qua gương chiếu hậu. ga từ từ, trong thành phố thì đi dâu mà vôi. không thể vội khi đi ô tô. kinh nghiệm của tôi là CALM DOWN. và QUAN SAT mấy lần bị quyệt đều là do chủ quan

Về chuyện bốc như xe xăng, có lẽ chỉ có bac NPT là bốc thôi, còn FE thí không, thẳng thắn là như vây. Dúng la từ 60km thi FE không kém gì xe xăng.

về chuyện kềnh kang thì thực ra FE cũng chỉ dài hơn Zace có 5 cm, bằn Mondeo. vì nó cao, bánh to nên trong kènh càng vậy thôi. Hôm rồi qua BKK thây một chú FE, trông bé con so với các loại Toyota chạy dầu bên đó.

Cuti

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

FE dài hơn Zace 5cm hay là 50 cm ? theo em là 50cm chứ. bác xem lại thử, không biết em nhớ có nhầm không

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Lúc truớc em đi xem triển lãm thấy Ford E nếu không có bánh sơ cua dài khoảng 4m7. Cái bánh sơ cua của E đưa ra ngoài quá nên gắn vào thành 4m925. Cái này em xem kỹ lắm vì cái sân nhà em đúng 5m nên FE không vào đựơc

Last edited by a moderator:
Hạng B1
22/8/05
84
7
0

Có em chạy FE nữa bác ơi, em review nhiều lắm rồi nên ko viết lại nữa. Khen tiếp lại sợ anh em dị nghị là quảng cáo cho Ford, đúng là Ford có nhiều dòng xe ko ngon lắm, nhưng FE là con xe tương đối hợp lý với số tiền khoảng 30K. Nếu bác hay đi chơi xa, làm xa thì nên mua FE, còn đi gần Family stuffs thì có lẽ nên chọn xe khác thích hợp hơn .... chạy con FE trong thành phố hơi mệt.

Tuy nhiên nếu bác hỏi ý kiến em thì vẫn là FE thôi, dư tiền thì Prado máy dầu.

Em nói thật với các bác, đi máy dầu quen rồi đâm ra nghiện. Nó cũng có khá nhiều cái thú, thứ nhất điều khiển được con máy dầu chạy ngọt ngào ko phải dễ lắm, thứ hai nó khoẻ tạo cảm giác đầm xe và an toàn xe chở nặng cũng như đi ko tải chẳng có gì thay đổi cả, thứ 3 tiết kiệm được ít xiền, thứ 4 ( cái này ko biết có phải là ưu điểm ko) khi vượt xe khác thì đúng nghĩa là bác cho thằng đằng sau ăn khói, sướng lắm như kiểu con mực nó phun mực vào kẻ thù ý ... he he ...

Chào các bác, chúc bác gì gì sớm mua FE nhé

• Haha
Reactions: LoveMeccedes
Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48

Tôi không biết mấy bác thích máy dầu chỗ nào a?
* Giống xe công nông và xe tải : máy nổ kêu rùm trời
* Giống xe tải và xe buýt : máy xả khói đen xì
Và những điều đó người ta nói là gây ô nhiễm môi trường góp giết chết thế hệ đàn em trong đó có con cháu của mấy u .Ai cũng đã từng đi xe mui trần gần mấy con xe buýt và xe tải nó xả khói đen xì giờ lại thêm mấy bác 7 chỗ nữa thỉ Oxy đâu mà thở .Mấy bác đã có xiền thì chịu khó chơi con uồng xăng đê chứ o khổ cho tụi em đi mui trần .
" Nhưng Prado máy dầu thì oke "

Hạng B2
26/12/05
132
11
18
51
Hà Nội

bác có bài nào phân tích máy dầu xả khí thải gây ô nhiễm môi trường hơn máy xăng bác đưa lên cho anh em xem với (chỉ áp dụng cho xe LDVN thôi nhé) nêu có thì em sẽ lập tức đổ xăngc hạy luôn, kệ mịa xe nó muốn ra sao thi ra :D
Trích đoạn: MINHSUZUKI

Tôi không biết mấy bác thích máy dầu chỗ nào a?
* Giống xe công nông và xe tải : máy nổ kêu rùm trời
* Giống xe tải và xe buýt : máy xả khói đen xì
Và những điều đó người ta nói là gây ô nhiễm môi trường góp giết chết thế hệ đàn em trong đó có con cháu của mấy u .Ai cũng đã từng đi xe mui trần gần mấy con xe buýt và xe tải nó xả khói đen xì giờ lại thêm mấy bác 7 chỗ nữa thỉ Oxy đâu mà thở .Mấy bác đã có xiền thì chịu khó chơi con uồng xăng đê chứ o khổ cho tụi em đi mui trần .
" Nhưng Prado máy dầu thì oke "

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

tui nghe nói phụ tụng Ford "mắc bà cố" đúng không các bác ?