Hạng D
2/5/16
1.923
1.873
143
Hãy mua và cảm nhận. Con ford này e đang chạy bác, điếc mới ko thấy ồn, hệ thống tiêu âm chỉ khi nào chạy trên 60km thôi. E ghét Toyota bác nhé
Thấy gắn led bar là không có cảm tình rồi.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Mình đang chạy nó nhé..
FE mà ồn thì bác đi check hãng lại đi. Coi nguyên nhân từ đâu.
Lưu ý bản Bi sẽ ồn hơn mấy bản khác, nguyên nhân nó có 2 cái Turbo lận.

Bác dám có nghĩ 4Tuner êm hơn không?
Bản nào cũng ồn hết bác trai. Quên 4 tuner luôn đi. Máy dầu là phải ồn rồi, nhưng êm nhất có lẽ máy dầu của Hyundai và Kia.

Vấn đề là bác chủ hỏi thì mình trả lời thật tình thôi. Bác nào mà phán bừa thì cứ mua mà cảm nhận.

• Like
Reactions: ltgbau
Hạng C
1/12/11
863
874
93
Bản nào cũng ồn hết bác trai. Quên 4 tuner luôn đi. Máy dầu là phải ồn rồi, nhưng êm nhất có lẽ máy dầu của Hyundai và Kia.

Vấn đề là bác chủ hỏi thì mình trả lời thật tình thôi. Bác nào mà phán bừa thì cứ mua mà cảm nhận.
Bác có so sánh trong đám SUV thân rời ở Việt Nam, bản nào êm và cách âm tốt nhât không?
Huyndai hiện không có SUV tầm trung. KIA thì có Sorento, nhưng không ai dám đem Sorento ra so kè.
Mình đã thuê xe đi chơi, thử xe các kiểu, cuối cùng chọn FE. Đương nhiên chiếc Santafe êm hơn, nhưng cung đường xấu, đất đá, lầy lội thì San thua xa, nó chỉ đi phố đường nhựa thôi.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Bác có so sánh trong đám SUV thân rời ở Việt Nam, bản nào êm và cách âm tốt nhât không?
Huyndai hiện không có SUV tầm trung. KIA thì có Sorento, nhưng không ai dám đem Sorento ra so kè.
Mình đã thuê xe đi chơi, thử xe các kiểu, cuối cùng chọn FE. Đương nhiên chiếc Santafe êm hơn, nhưng cung đường xấu, đất đá, lầy lội thì San thua xa, nó chỉ đi phố đường nhựa thôi.
Thì chốt chuyện chúng ta đang nói là gì? FE là ồn, bàn cãi gì nữa? Mình đã mua bản Titanium Bi-Turbo và đang đi và khẳng định nó ồn mà sao lại cãi với mình nhỉ? Khổ thật, mình chỉ cảm nhận thực tế khách quan thôi mà. Tuy nhiên, chạy đường dài thì êm hơn dc chút và đang bực mình gioang cửa sau bên phải hay bị tuột ra. Có bác nào bị giống e ko?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ltgbau
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Thì chốt chuyện chúng ta đang nói là gì? FE là ồn, bàn cãi gì nữa? Mình đã mua bản Titanium Bi-Turbo và đang đi và khẳng định nó ồn mà sao lại cãi với mình nhỉ? Khổ thật, mình chỉ cảm nhận thực tế khách quan thôi mà. Tuy nhiên, chạy đường dài thì êm hơn dc chút và đang bực mình gioang cửa sau bên phải hay bị tuột ra. Có bác nào bị giống e ko?

Gioăng cửa trên thân xe hay trên cửa?
Xe bị tuột ra là do người nhà lên xuống hay cạ mông để trượt xuống (đặc biệt người già do yếu với không quen cách lên xuống xe SUV).

• Like
Reactions: CD2345
Tập Lái
26/10/13
20
26
14
Vài hôm ko vào forum, quay lại thấy các bác bàn luận rôm rả quá. Mình chưa chốt nhé các bác, hiện tại chỉ lăn tăn giữa Fortuner, Everest hoặc Sedona thôi. Dự kiến qua tháng 1/2020 mới mua để kịp ăn Tết (với lại cho nó được date 2020 + khuyến mãi thêm gì đó). Thanks các bác đã nhiệt tình thảo luận. Fortuner thì mình cũng thích nhưng lại ko có Sunroof (nhóc nhà mình lại đòi phải có Sunroof cho nó ngắm cảnh mới chịu), nếu Fortuner mà ra bản Facelift có sunroof + ghế phụ chỉnh điện thì mình quất rồi. Everest thì trang bị tận răng, nhưng chỉ có phiên bản máy dầu + mình sợ quality của e nó (dù gì mua chạy cũng ít nhất 3-5 năm mới tính đến chuyện đổi xe + mình hay đi chơi xa nên sợ bị hư dọc đường), Sedona thì rộng rãi, thoải mái, nhưng ko biết bền ko, v.v. Nhức não ghê. Có gì các bác cứ góp ý thoải mái dùm mình nhá.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Gioang trên thân xe đó bác, xúc hoài. Chán
Nếu vậy phải xem mặt trong của gioăng, nó có cái ngàm để bám dính vào khe trên thân xe.
Hôm bữa xe em cũng bị bong ra bên phải, em nhét mạnh vào thì tới giờ không bị gì.
Mà chỗ bên phải là chỗ mẹ vợ em hay tựa vào đó để tuột xuống xe :D

• Like
Reactions: Nissan4241
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Nếu vậy phải xem mặt trong của gioăng, nó có cái ngàm để bám dính vào khe trên thân xe.
Hôm bữa xe em cũng bị bong ra bên phải, em nhét mạnh vào thì tới giờ không bị gì.
Mà chỗ bên phải là chỗ mẹ vợ em hay tựa vào đó để tuột xuống xe :D
Ok tks bác