Aon
Hạng B1
16/11/15
65
61
18
33
Sao Ford VN không nhập con này chính hãng để cạnh tranh Prado Trung Đông máy Phò tủn nhỉ.
Nghe đồn là năm sau sẽ có nhập chính hãng cụ ạ.

Hạng B2
28/7/14
166
108
43
Trái Đất
Ford bên mẽo dòng SUV full size ngoài em này hình như còn có dòng Edge, dòng này to hơn cả Explorer, bác nào có thông tin về em nó cho em giải ngố với

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Ford bên mẽo dòng SUV full size ngoài em này hình như còn có dòng Edge, dòng này to hơn cả Explorer, bác nào có thông tin về em nó cho em giải ngố với
Egde bé hơn Explorer cụ nhé.
Explorer là Mid-size SUV, 7 chỗ, đứng đầu phân khúc Mid-size SUV ở Mỹ mấy chục năm nay rồi. Highlander mà các cụ thấy chạy đầy đường cũng cùng phân khúc này nhưng bán kém hơn Explorer nhiều thì ở VN chạy đầy vì dân mình chuộng Toy.

• Like
Reactions: Danny KO
Tập Lái
8/5/16
32
29
18
Cùng phân khúc Highlander, mà ở Mỹ xe này là ông lớn dẫn đầu phân khúc, Highlander chỉ làm kẻ bám đuổi thôi.
Mà ở VN thì showroom nhập Highlander đầy rẫy bán gần 3 tỉ.
Explorer ở VN em dự sẽ tầm 2.8-3 tỉ tùy bản.
Xe Nhựt Bổn ở thị trường Mẽo em thấy thường chiếm ưu thế và thành công ở các dòng xe nhỏ và cỡ trung: Camry, Altis, Civic (Sedan); Suv thì CRV, RA4. Đối với hạng lớn và Full size từ sedan, SUV đến bán tải thì xe Mẽo chiếm ưu thế tuyệt đối: Suv thì Ford Explorer, Tahoe, Suburban...
Sedan thì Avalon của Toy vẫn còn theo dài Chevrolet Impala, Dodge Charger...Bán tải thì Phò với Chevy là trùm rồi.