Tập Lái
6/2/14
6
3
3
Không có gì hoàn hảo cả bác nhé. Xe pickup nhập khẩu từ ASEAN hiện tại đang hưởng ưu đãi rất nhiều từ chính sách thuế, tương đương hoặc thậm chí thấp hơn xe tải với 5% thuế nhập khẩu, 15% thuế tiêu thụ đặc biệt, 2% phí trước bạ. Vậy nên nó mang trên mình biển xe tải và niên hạn 25 năm (20 năm là xe chở người từ 10 chỗ trở lên bác nhé) cũng là điều dễ hiểu.
1 đời ta, 3 đời nó. Giá trị 25 năm chiếc pickup phục vụ chủ nhân cũng đã quá đủ.
Chiếc F150 trên kia nhập từ US nên tính thuế phí như xe con, ra biển xe con và ko có chuyện có niên hạn đâu ạ.
May quá có bác hiểu biết vào bình luận, chứ như mấy bác ở trên xem hình và giá xong kết luận như đúng rồi trong khi chờ thớt đã nói rõ là ra biển xe con. Văn hoá đọc kém mà lại hay bình luận. Hài

• Like
Reactions: KimThànhPisces
Hạng D
25/10/07
1.316
6.172
113
Em này màu trắng ẻo lả quá.
Em là em chỉ khoái bản black ops thôi :D

Hạng C
20/3/13
667
1.279
93
1 = 3 mĩ, tính ra vn tòan tỉ phú, mĩ mua 3 chiếc chỉ = vn mua một chiếc :)) ngược lại dân sinh thì vn như ...mài.:3dbuonngu:
Nói quài các ông chủ vẫn không tin một thực tế đơn giản là "ô tô hoàn toàn không có lợi cho dân cho nước nên cần hạn chế".

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Xe nhìn quá đã. Ở nước ngoài người ta sử dụng bán tải nhiều lắm. Xe bán tải bên đó trang bị nhìn còn hơn mấy em SUV ở đây nữa. Hôm bữa em đi Phú Quốc chơi, lúc trên tàu em có 8 với 1 bác đi Santafee đi chung chuyến tàu, bác đó nói ghiền chiếc bán tải thằng bạn ở Hà nội nhập về ghê, nhìn hầm hố lắm. hôm nay nhờ bác chủ up hình em mới hiểu cảm giác mà bác ấy diễn tả. Nhìn ghiền thiệt

Tập Lái
17/3/15
11
5
3
41
bị vướng cái niên hạn thì xót xa 4 tỷ quá :D

Con này đăng ký bình thường không dính niên hạn. Hôm rồi thấy 1 con tunra biển 51A... ở Tân Sơn Nhất, một con tundra trắng ở Minh KHai