Tập Lái
27/5/15
6
0
1
45
Mỗi lần sang số là sàn xe rung lên các anh ạh. Phải nhả hết ga ra rồi chầm chậm đi tiếp. Cứ sợ một ngày nào sẽ nghe rắc...rắc là xong!!!

Tập Lái
22/6/15
15
9
3
41
lỗi này chỉ dính ở hộp số Powershift 6 cấp thôi nha bác. Có trường hợp sửa đi sửa lại 3,4 lần vẫn không khắc phục được. Ngoài ra còn 1 lỗi nữa là xì nhớt :)

ntg confirmed
Hạng B1
14/9/04
65
129
33
Xe bà xã em mới thay bộ ly hợp, hết bi trượt nhung tiếng réc réc mỗi khi chuyển số vẫn còn. ma chuyển số lợn cơn lắm ko co êm.

Các bác đi fiesta 1.5 cho em hỏi số nhiên liệu tiêu thụ trung bình tren dồng hồ của xe bác bao nhiêu ? xe em trước khi sửa la 6.6 lt/100km trung binh, sua xong no báo 9.4lt. đem ra hãng được khuyên là đừng tin đồng hồ????, vậy lắp lên làm mẹ gì.

Chán cái xe này quá, nếu 9.4l thi bằng cai wiltrak 3.2 em dang di

Tập Lái
Xin chào mọi người,
Em mua chiếc Fiesta Titanium AT T7/2014. Chạy đến nay được khoảng 6,000km. Nhưng vài tháng nay, mỗi khi bộ hộp số chuyển động thì xe bị rung giật. Tìm hiểu thông tin thì biết sự cố này đã xảy ra nhiều năm ở Mỹ. Riêng ở VN hiện nay cũng có một số khách hàng bị tương tự. Đại lý Ford sẽ chạy lại chưong trình hoặc thay phụ tùng mới. Xe em đang nằm ở đại lý để sửa lần 2 cho sự cố này. Lần trước họ đã chữa nhưng không khắc phục được. Họ hẹn 01 tuần đến nhận lại xe. Không biết có anh chị nào gặp tình trạng tương tự với Fiesta và họ giải quyết ra sao?
Mong tin và cảm ơn mọi người nhé.
Tình hình cuối cùng thế nào bác.
Em rất kết chiếc này nên cũng đang định rước 1 em, mà nghe lỗi hộp số cũng hoang mang quá.
Đang hóng bửa giờ.

Hạng C
22/12/14
559
832
93
lỗi này chỉ dính ở hộp số Powershift 6 cấp thôi nha bác. Có trường hợp sửa đi sửa lại 3,4 lần vẫn không khắc phục được. Ngoài ra còn 1 lỗi nữa là xì nhớt :)

Hộp số Powershift của Ford này tai tiếng thật. Em nghe có người report là kỵ nước hơn các xe khác nữa :(

Hạng C
18/7/11
755
1.264
93
ecosport cũng dùng powershift, không biết có bác nào đi eco bị lỗi này không , để cảnh báo ae với ?