Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Mấy nước phát triển hình như ko chú trọng lắm hàng ghế sau vì xe hơi với họ là xe cá nhân chứ không phải xe gia đình như ở VN.
Bác này nói đúng nè ! Xe này bên Anh rất chuộng vì nó nhỏ gọn luồn lách, đỗ xe ở những đường "phố cổ" tốt. Họ cũng chỉ cần để đi làm, đi chợ nên chở 2 người lớn và 1-2 đứa con nít phía sau là ok rồi các bác ạ. Đi xa hay dã ngoại thì có xe khác rồi...
Dân Vịt nói riêng và 1 số nước DNA nói chung cái xe vẫn là tài sản lớn nên muốn mua xe hạng B mà phải tống được như xe hạng D cơ. Mấy nhà sx Nhật/HQ thì biết xu thế của dân châu Á nên sẵn sàn gạt bỏ nhiều yếu tố để có chỗ ngồi rộng... (Như Fiesta và Focus được thế kế tại Ford Châu Âu nên có lẽ không hợp xu thế dân châu Á)

• Like
Reactions: RubyTran
Hạng D
29/11/16
2.068
2.426
113
42
Ở nước ngoài mỗi người 1 xe hơi như ở VN mỗi người 1 xe máy vậy. Xe hơi ở bên đó là phương tiện còn ở VN là 1 tài sản lớn. Vì là tài sản nên người VN luôn quan niệm mua xe nào bán ko bị mất giá dù option ko có gì,. Do vậy thánh TOY mới là vô đối ở VN.
Cái thời xe Toy đi chán, bán không lỗ, đôi khi còn lời đã qua rồi bác.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ở nước ngoài mỗi người 1 xe hơi như ở VN mỗi người 1 xe máy vậy. Xe hơi ở bên đó là phương tiện còn ở VN là 1 tài sản lớn. Vì là tài sản nên người VN luôn quan niệm mua xe nào bán ko bị mất giá dù option ko có gì,. Do vậy thánh TOY mới là vô đối ở VN.
Bệnh à, chẳng liên quan gì cũng lôi Toy vô chửi, bị tự kỷ ám thị sao?
Bệnh, nhưng cần nhận thức rõ là Toyota là số 1 thế giới về oto chứ không riêng ở VN nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Xe đẹp phù hợp cho phụ nữ, ko biết có khác gì nhiều so với bản ở Việt Nam ko, sao lại đứng nhất bảng tại Anh quốc
Theo em biết thì oto không thiết kế riêng cho nam, nữ. Nhưng xe máy thì có, đa số đàn ông việt nam đi xe máy nữ.:)

• Like
Reactions: RubyTran
Hạng D
29/11/16
2.068
2.426
113
42
Theo em biết thì oto không thiết kế riêng cho nam, nữ. Nhưng xe máy thì có, đa số đàn ông việt nam đi xe máy nữ.:)
Trong giấy đăng ký có nói rõ đó bác. Xe máy có giới tính rõ ràng, còn xe oto thì không có giới tính rõ ràng.

• Like
Reactions: maisau
Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Xe này về vn nhỏ quá. Anh toy có các mẫu dành riêng cho xứ kém phát triển nên bán tốt hơn

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Cái mặt galang sao ko vẽ thành cái hình nào khác đẹp hơn nhỉ, như ranger cũng dc

Tập Lái
1/9/15
12
2
3
30
Hồ Chí Minh
xe Châu âu hướng đến chế độ an toàn, còn người VN mình hướng đến sự tiện nghi máy lạnh, chỗ để vali sao cho rộng rãi nhất, chỗ ngồi rộng rãi nhất. vì thế xe bên châu Âu nhập về mà không có sự tiện nghi phía trên thì doanh số cũng không cao đâu. ý kiến riêng của em nhé các Bác.!:3dchientrung: