Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
Re:Review nhan sắc Ford Fiesta - không phải chân dài nhưng cũng là TEEN

Việt nói:
@Xedap: Ko nên gọi người khác cuồng như thế chứ bác sale. Bác làm sale thì nên cư xử nhẹ nhàng chứ.

Em đang so con Fiesta ở mẽo với ở VN, nếu chính sách One Ford được áo dụng cho VN thì cái đèn bi xenon của Fiesta HB ở VN có ko bác?

Nếu có thì đúng là One Ford, còn ko thì ko nên hô khẩu hiệu như thế, người tiêu dùng biết thì phiền lắm đấy.

Em không phải là sele nhưng em cũng công nhận bác là tính đồ cuồng tính của To. Em không chê To mà em lại khen To nữa là khác, em không miệt thị To giống như bác miệt thị Ford vậy em hỏi bác bác có phải là fan cuồng của To không? Em xin lỗi bác chuyện hôm trước em có nặng lời với bác nhưng qua đây em rút kinh nghiệm sâu sắc cho dù đây là thế giới ảo chúng ta cũng không nên nặng lời với nhau biết đâu tình cờ gặp nhau ngoài đời thì khó coi lắm. Bác có lý của bác và bác bảo vệ chân lý của bác đến cùng thậm chí hơi quá đà và người yêu Ford cũng như bác họ cũng bảo vệ chân lý đến cùng để rồi cuối cùng không được gì cả, anh em mất vui. Nói thật với bác mỗi lần bác ghé thăm Ford em đảm bảo với bác thế nào cũng có chuyện không vui, đành rằng bác có quyền có ý kiến nhưng ý kiến của bác đôi lúc xúc phạm đến những người yêu Ford và em là một trong những người đó. Bác tham gia viết rất nhiều có lẽ bác biết em yêu Ford và tối ngày chỉ quanh quẩn bên Box Ford ít khi nào rãnh rang như bác qua nhà người khác chọc ghẹo rồi mất vui.
Thân

Tập Lái
4/11/10
33
33
18

Với giá 606 triệu cho bản Fiesta hatchback 1.6 (em xem trên báo VTC.VN), nếu là em, em sẽ thêm một ít để lấy Focus hatchback AT 1.8. Có thể một số điểm Focus không bằng Fiesta nhưng bù lại Focus có không gian thoải mái, rộng rãi và thích hợp hơn với những chuyến đi xa của cả gia đình :).

Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon

hatrantt nói:
Ai cũng bảo xe này dành cho phái nữ, do thời trang và kiểu dáng đẹp nên phái nữ sẽ thích. Không biết các chị khác thì sao nhưng riêng em sau khi tận mắt xem xe thì hoàn toàn thất vọng, nhưng xã nhà em lại thích - có lẽ vì nó bốc, âm thanh hay, nhiều công nghệ hiện đại etc. Còn em thì thấy không ưng ý vì em không quan tâm đến những thứ đó, ngoại trừ thiết bị an toàn. Cảm nhận của em là:

1. Nội thất: xấu & bí. Xe nhỏ + nội thất màu đen/ xám đen làm cho cảm giác trong xe rất chật chội. Táp lô ngắn, các phần trên táp lô bố trí rời tạc, nhìn rất rối mắt. Chất liệu nỉ làm nội thất xe không sang trọng, không nói là hơi rẻ tiền. Thiết kế nội thất rất sơ sài và nghèo nàn

2. Kiếng: chỉnh điện nhưng gập cơ, rất bất tiện

3. Máy lạnh: không điều chỉnh tự động

4. Ngoại hình: nhìn tạm được, không đẹp như trong hình chụp - đvoi hatchback, còn sedan thì nhìn ở ngoài đẹp hơn hình chụp
Còn một số điểm khác nữa ạ.

Sau khi xem từ Yaris, I 20, Kia morning, Accent đến Fiesta, em phân vân giữa Fiesta va I 20 nhưng sau khi xem Fiesta xong em quyết định chọn I 20 vì:

- giá rẻ hơn, có xe ngay
- nội thất đẹp hơn, nhiều option hơn, nữ tính hơn
- ngoại thất: theo em thì 2 xe này chênh lệch nhau ko nhiều về thiết kế ngoại thất, có thể với mot số nguờta đẹp hơn, nhưng em lại thấy I 20 nhu mì và yểu điệu nữ tính hơn
- an toàn: chưa được thử chế độ cân bằng thân xe và hỗ trợ leo dốc của fiesta, nhưng đi trong thành phố thì chỉ cần đến ABS cũng tốt rồi
- tiêu hao nhiên liệu: fiesta là 1.6lit số tự động chắc sẽ hao hơn 1.4l số tự đọng của I 20

Đấy là ý kiến của riêng em, từ góc độ người tiêu dùng và từ góc độ nhu cầu của phụ nữ khi mua xe.

Theo quan điểm riêng, e hoàn toàn ko đồng ý với bác khi nói i20 ngon hơn Fiesta. E thần tượng Fiesta, mà nếu có thua thì chỉ thua Focus 2012 thôi, chứ Focus 1,8AT Hatchback trên thi trường bây giờ e cũng ko thích bằng. Ngồi vào khoang lái của Fiesta sướng hơn hẳn! Đúng là xe nhỏ nhưng nếu gia đình em cộng với ông bà 5 người vừa đủ! thỏa yêu cầu e đề ra!
Ngoại thất i 20 thấy vuông vuông, nhưng điểm này rất cảm tính ko chích xác trên tất cả đối tượng. An toàn: e thấy Fiesta khá đó: 2 túi khí (bản EU hay Ú có đến 7, có knee airbag nữa, "1 Ford" mà thiếu cái này cũng đáng tiếc)
Option của Fiesta e thấy cần thêm: ghế lái chỉnh điện (thay cho mấy cái núm vặn vặn hiện tại_ thấy giống xe đầu TK),gương ngoài chỉnh điện, khởi động nút bấm (Start/stop), thêm vài cái tùi khí nữa. Và giá 27k, e ủng hộ 2 tay 2 chân!

Hạng B2
25/3/11
409
22
18

hatrantt nói:
Ai cũng bảo xe này dành cho phái nữ, do thời trang và kiểu dáng đẹp nên phái nữ sẽ thích. Không biết các chị khác thì sao nhưng riêng em sau khi tận mắt xem xe thì hoàn toàn thất vọng, nhưng xã nhà em lại thích - có lẽ vì nó bốc, âm thanh hay, nhiều công nghệ hiện đại etc. Còn em thì thấy không ưng ý vì em không quan tâm đến những thứ đó, ngoại trừ thiết bị an toàn. Cảm nhận của em là:

1. Nội thất: xấu & bí. Xe nhỏ + nội thất màu đen/ xám đen làm cho cảm giác trong xe rất chật chội. Táp lô ngắn, các phần trên táp lô bố trí rời tạc, nhìn rất rối mắt. Chất liệu nỉ làm nội thất xe không sang trọng, không nói là hơi rẻ tiền. Thiết kế nội thất rất sơ sài và nghèo nàn

2. Kiếng: chỉnh điện nhưng gập cơ, rất bất tiện

3. Máy lạnh: không điều chỉnh tự động

4. Ngoại hình: nhìn tạm được, không đẹp như trong hình chụp - đvoi hatchback, còn sedan thì nhìn ở ngoài đẹp hơn hình chụp
Còn một số điểm khác nữa ạ.

Sau khi xem từ Yaris, I 20, Kia morning, Accent đến Fiesta, em phân vân giữa Fiesta va I 20 nhưng sau khi xem Fiesta xong em quyết định chọn I 20 vì:

- giá rẻ hơn, có xe ngay
- nội thất đẹp hơn, nhiều option hơn, nữ tính hơn
- ngoại thất: theo em thì 2 xe này chênh lệch nhau ko nhiều về thiết kế ngoại thất, có thể với mot số nguờta đẹp hơn, nhưng em lại thấy I 20 nhu mì và yểu điệu nữ tính hơn
- an toàn: chưa được thử chế độ cân bằng thân xe và hỗ trợ leo dốc của fiesta, nhưng đi trong thành phố thì chỉ cần đến ABS cũng tốt rồi
- tiêu hao nhiên liệu: fiesta là 1.6lit số tự động chắc sẽ hao hơn 1.4l số tự đọng của I 20

Đấy là ý kiến của riêng em, từ góc độ người tiêu dùng và từ góc độ nhu cầu của phụ nữ khi mua xe.

Mình thích 4 nhưng cũng nghĩ là xe Hàn có vẻ hợp với thị hiếu & thẩm mỹ chị em VN hơn :D xe Mỹ nói chung & Ford nói riêng vẫn đậm chất cá tính, thể thao theo 1 phong cách rất riêng. Riêng cái giá Fiesta thì chán chả buồn nói :mad:

Last edited by a moderator:
trt confirmed
Hạng B2
9/7/08
237
441
63

Em có đọc trên báo mạng giá chính thức của em này rồi. Hơi thất vọng....chưa thể tạo một cú hích trên thị trường được rồi. Chỉ dành cho bác nào yêu ford mà thôi.
http:// dantri.com.vn/c111/s111-469091/ ford-fiesta-ban-re-nhat-gia-542-trieu-dong.htm

Hạng F
8/8/06
6.454
20.805
113
40

Giá trên cũng chưa phải là giá chính thức, Ford vẫn thông cho đại lý thì giá vẫn là tạm tính, Theo em thì Ford đang thăm dò khách hàng chứ chưa Fix giá.

Tập Lái
28/10/10
38
0
6

Thông tin chính thức thì cũng chỉ loanh quanh +/-1000 usd thôi, như vậy thì lựa chọn vẫn là xe & hãng thôi, không phải cái giá vì nó cũng khá cao rồi

Hạng C
4/2/10
799
1.454
93

HB 5 dỏo giá 29k Obama, sao mà lên giá giống giá xăng quá vậy ta? Em kết em này lắm mà giá cả cứ mỗi lúc mỗi tăng kô biết lúc có xe chính thức giá em nó sẽ là bi nhiêu nữa? Haizzzzzzzzz

Hạng D
31/3/10
1.003
417
83

Em theo dõi mấy thớt về FF hổm rày. Thất vọng quá!!! Đành chạy KM tiếp vậy:(:(:(

Hạng B2
26/2/09
252
30
28
34

Ford nhập Fiesta 4doors để tự cạnh tranh với focus của mình hay sao mà cho giá sát thế?