Theo các bác thì VOTE cho xe nào ?

• Total voters
    27
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Mua xe cho chị em không đơn giản.
Mua xe cho chị em chạy xe nào ít phải quan tâm chăm sóc xe là phù hợp nhất.
Chị em chạy xe ngon lành là OK lắm rồi.

Mình thấy nhiều chị em (chắc không phải tất cả vì có khi có chị em kiến thức về xe còn rành hơn nam giới) kiến thức về xe cộ lơ mơ lắm. Có chị khi được nhắc lốp non hơi thì cười bảo "dạ để chiều về em nói ông xã bơm", có chị còn thú thật chạy xe 2-3 năm mà còn không biết chỗ mở bình xăng ở đâu nữa. Cái này là thực tế.
Theo đặc điểm giới tính chị em cũng có nhiều cái phải lo lắm nên chọn xe tùy theo khả năng kinh tế thì chọn xe "không có gì để hỏng" hoặc xe nào ít hỏng vặt hoặc xe trang bị tận răng nhưng phải đảm bảo độ tin cậy cao cho yên tâm.
Hình thức thì tùy hỉ thôi.

P/S nếu mua xe cho chị em có tài xế riêng thì còn thêm cả yêu cầu chọn tài xế nữa đó =)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Mua xe cho chị em không đơn giản.
Mua xe cho chị em chạy xe nào ít phải quan tâm chăm sóc xe là phù hợp nhất.
Chị em chạy xe ngon lành là OK lắm rồi.

Mình thấy nhiều chị em (chắc không phải tất cả vì có khi có chị em kiến thức về xe còn rành hơn nam giới) kiến thức về xe cộ lơ mơ lắm. Có chị khi được nhắc lốp non hơi thì cười bảo "dạ để chiều về em nói ông xã bơm", có chị còn thú thật chạy xe 2-3 năm mà còn không biết chỗ mở bình xăng ở đâu nữa. Cái này là thực tế.
Theo đặc điểm giới tính chị em cũng có nhiều cái phải lo lắm nên chọn xe tùy theo khả năng kinh tế thì chọn xe "không có gì để hỏng" hoặc xe nào ít hỏng vặt hoặc xe trang bị tận răng nhưng phải đảm bảo độ tin cậy cao cho yên tâm.
Hình thức thì tùy hỉ thôi.

P/S nếu mua xe cho chị em có tài xế riêng thì còn thêm cả yêu cầu chọn tài xế nữa đó =)
...tài xế thì là e...Thu' thật riêg e thì chỉ mới biết thay bánh xe thôi. :>

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Theo như tờ báo Bác trich dẫn thì bản Yaris mới đó là khung gầm động cơ của Mazda 2 (mà bản này ở VN chưa có) vậy thì nên mua Mazda 2 đi Bác chủ:3dcuoi:
Hì hì :) nhưng e đang qan tâm 2 dòng trên, biết Mazda ngon, nhưng...**

Hạng B1
10/10/11
67
175
33
Nữ cá tính, trẻ trung, xinh xinh kiểu hiện đại một chút thì nên mua Fiesta. Xe này đi cá nhân hoặc đi chợ, shopping, chở con cái đi học, chở 1-2 người bạn thân đi chơi... Nếu mục đích như thế thì mua Fiesta đi cho sướng (an toàn, chắc chắn, cách âm tốt, khỏe, bốc và tăng tốc ngon nhất trong phân khúc B xe bình dân. Về cảm giác lái, độ khỏe, bốc & cách âm em nó còn hơn cả mấy xe hạng C như Mazda 1.5, Cerato, Elantra...). Hạn chế lớn nhất là hàng ghế sau rất bé & ngắn.

Còn phụ nữ mà có tuổi một chút (trên 35t), tính tình điềm đạm, nhan sắc bình thường hoặc nếu đẹp thì kiểu đẹp mặn mà, sâu sắc thì nên chọn Yaris. Xe này rộng hơn Fiesta, options thì cũng ít, hình dáng bên ngoài cân đối, không thể thao như Fiesta. Yaris sẽ bền bỉ hơn & lành hơn Fiesta. Xe này gần rộng nhất phân khúc là lợi thế.

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng D
9/5/16
1.182
3.641
113
124
Cứ 2017 mà chiến, xe nào cũng được.
Theo Vietnamme thì yaris

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
CÒN ĐIỀU NÀY NGHE LOANH KHOANH CÓ FẢI KO CÁC BÁC?
Nghe nói Yaris đang bị lỗi hả? Nếu lỗi là lỗi của đời nào ha..Tks!

Hạng C
5/10/15
923
1.041
93
39
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Nếu là xe riêng ít chở full xe thì mua Fiesta, nhưng mà nếu đi 4 người thì hơi chật, nếu nữ xế thân hình cân đối thon gọn thì đi Fiesta bản full là ngon ah, cách âm tốt, nhất là gầm hơn hẳn xe nhật mỗi tội hơi chật, đi quen xe Nhật lên FFi thì thấy chật thật vì tappi cửa thiết kế rất dày nên ăn vào phần không gian nội thất bên trong xe nhưng mà vận hành ổn nhưng so với Toy thì oải khâu sau bán hàng hơn