Hạng B2
14/1/15
477
3.010
93
Công nghệ và an toàn, vận hành trên dòng FFi này theo mình không có đối thủ trong cùng phân khúc, quan trọng là dân mình lười suy nghĩ và thích đi theo lối mòn mà thôi.

Bên OF có bác chê em mua ecoboost là kém thông minh đấy bác ạ. Bác ấy nói mua con Suzuki Swift về, độ thêm 80 triệu tiền chênh lệch giữa 2 xe thì Ê cô buốt xách dép cho Swift của bác ấy. Bác ý còn chê em thừa tiền mua cái xe quá nhiều options chỉ tổ phí tiền đóng thuế cho chính phủ. Thà mua xe ko có gì rồi về độ lên còn hơn, ko biết bác thấy bác đó nói có lý ko?

• Like
Reactions: HeroineM
Hạng B2
20/6/07
174
88
28
53
Bác rất am hiểu về xe và tâm tư của đa số dân Việt... Người Việt mua xe là dùng đi làm, đưa đón con, đi gần đặc biệt còn đi xa và đi kết hợp cả gia đình, con xe này em chạy trước đây từ VT đi BHòa cả nhà về mỏi mệt, 2 F1 say xe ngơ ngẫn...
Còn Châu Âu phương tiện công cộng phát triển, đi lại thuận lợi, tàu điện ngầm và xe buýt có khắp ngõ ngách, đi xa lại có TGV ...
Xe ô tô nhỏ người ta dùng như xe máy ở VN thôi xe ai người đó đi, VN mình vài chục năm sau người ta cũng dùng xe nhỏ khi đời sống kinh tế VN như Châu Âu. Giờ thì phải Toy chứ cả nhà được mỗi cái, lỡ cần Xèng bán lại cũng ít ảnh hưởng đến nồi cơm gia đình. Em biểu quyết Toy, nhưng vì F1 và bà cả em bán Ford fiesta đi xe cỏ to hơn đi xa vợ con đều khỏe mình cũng khỏe chắc nhờ cái Japan sky-active, các bác có ném đá thì nhẹ tay vì em là người Á Đông không vượt qua được định kiến.
Thanks bac

Hạng B2
30/5/13
264
289
63
Bên OF có bác chê em mua ecoboost là kém thông minh đấy bác ạ. Bác ấy nói mua con Suzuki Swift về, độ thêm 80 triệu tiền chênh lệch giữa 2 xe thì Ê cô buốt xách dép cho Swift của bác ấy. Bác ý còn chê em thừa tiền mua cái xe quá nhiều options chỉ tổ phí tiền đóng thuế cho chính phủ. Thà mua xe ko có gì rồi về độ lên còn hơn, ko biết bác thấy bác đó nói có lý ko?
Chắc bác ý là nghệ sỹ hài đây mà :D

Hạng B2
30/5/13
264
289
63
Không hiểu bác ấy độ làm sao dc cái động cơ nó đẳng cấp bằng động cơ Ecobost nhỉ ? Chắc phải xách dép theo học. Ngoài ra, bác ý độ xong, các bộ phận điện đóm chế tùm lum, hỏng cái chắc phải cao thủ mới mò ra :D

Với lại sw chắc bắt thêm giàn sắt, đổ bê tông nữa thì cái khung nó mới bằng Fiesta dc nhỉ :D

Hạng B2
30/5/13
264
289
63
Con đó ở Việt Nam mình 1 số ít người kết thôi bác ơi! Xe Hàn với xe Nhật nhìn năng động hơn nhiều! Với lại cá nhân em, em cũng thấy con này nội thất đẹp nhưng ngoại thất cục mịch quá! đầu dài đít lưng lửng :((
Em hỏi bác, bác đi xe thì bác ngắm nội thất hay bác nhìn dc ngoại thất :p

Nói chơi thôi chứ cá nhân em thì thấy ngoại thất con này có cá tính, đặc biệt nhìn ngang và nhìn xéo. Và cơ bản mình hài lòng là dc, đẹp xấu mỗi người có 1 quan điểm khác nhau.

• Like
Reactions: Nightdriver