Hạng C
31/7/12
149
8
18
Thảo nào, với cách tính đó thì nội canh xăng cho xe máy 4.5l cũng chênh 1 khoảng kha khá chứ huống hồ oto.

Cách bác tính: ghi số km ban đầu và km trước khi đổ rồi đổ đầy bình. Lấy số lít vừa đổ chia cho hiệu của km trước khi đổ và km ban đầu?

Em đồng ý số tiêu hao nhiên liệu trên xe nó hiển thị sẽ ko chính xác hoàn toàn, nhưng ko thể nào chênh lệch nhiều như con số bác tính ra, nhất là con số căn cứ trên trạm xăng. Dù gì giữa con số hiện trên xe với con số tiền/lít trên trạm xăng thì em vẫn tin con số hiện trên xe mình hơn. Thằng bạn em là con chủ trạm xăng nên em có lý do ko tin vào cái đồng hồ trên trạm. Lúc Yamaha và Ford tổ chức tour chạy xe cho các nhà báo họ cũng tính như bác, nhưng họ trực tiếp đổ xăng để có số lít chính xác nhất.

khi nào báo đèn vàng thì bác chạy ào cây xăng đổ bình đầy, nhớ con số lit xăng
nhan đồng hồ về 0
sau đó chạy đên khi nào đèn vàng thì xem số km đã đi dc là tính ra ngay

Hạng C
31/7/12
149
8
18
Ko chạy mà xạo lồn...12km/100km(duong tp,max may lanh,mở nhạc,nẹt po,driff thoải mái

e đề nghị bác xe đạp ban nick thẳng tay cái loại member mất dạy này, đang nói về kỹ thuật mà bỏ bóng đánh người

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
khi nào báo đèn vàng thì bác chạy ào cây xăng đổ bình đầy, nhớ con số lit xăng
nhan đồng hồ về 0
sau đó chạy đên khi nào đèn vàng thì xem số km đã đi dc là tính ra ngay
Cái đèn vàng không chính xác bác ơi. Vì cái đèn vàng xe em nó sẽ sáng khi nó tính là xe sẽ còn đi được X km. Mà con số X km lại dựa trên số x lít xăng/100km hiện tại xe nó đang tính ra. Hoặc xe khác thì nó tính theo cái phao xăng, mà phao săng thì không chính xác rồi.
Đo xăng thì cứ theo các bước:
1. Chạy vào cây xăng A, cắm vòi đổ tới khi vòi tự nhảy ngắt bơm. Ghi số km.
2. Chạy càng nhiều càng tốt, đổ theo bao nhiêu xăng, bao nhiêu lần cũng được nhưng ghi số xăng lại.
3. Đến lần cuối chạy lại cây xăng A, lại đổ đầy bình cho vòi tự ngắt.
Lấy tổng số lít và hiệu số km mà tính thôi. Em làm 1 tua SG-GiaLai-Sg ~1600km (đi chơi loanh quanh nữa) thì đồng hồ báo lít xăng/100km hoàn toàn chính xác với cách tính trên của em.

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Bác Gừng bị chửi nên ra CNL kêu cứu viện. Ai dè cứu viện vào chỉ nhìn nhoẻn miệng cười ....

Hạng B1
14/5/14
70
20
33
113
anh Gừng quen miệng chửi người rồi, mà anh thuộc dạng côn đồ xã kiêm chí phèo, cả CNL không ai thèm chấp anh. Giờ anh vào đây bị người ta chửi, anh lại định cào lờ ăn vạ sao anh?