Hạng C
27/6/13
959
13
18
Re: New Ford Focus 2013 - Chia sẻ thông tin

Cám ơn bác đã chia sẻ thông tin, nói chung cẩn tắc vô áy náy, vì xe của em đi làm để ngoài trời, rủi nó có mưa và hơi hở ra tí hậu quả khó lường.

Hạng C
19/2/13
894
94
28
63

rongconvt nói:
Cám ơn bác đã chia sẻ thông tin, nói chung cẩn tắc vô áy náy, vì xe của em đi làm để ngoài trời, rủi nó có mưa và hơi hở ra tí hậu quả khó lường.

Các cụ ơi, cái nút đóng mở cửa sổ trời nó cũng có 2 nấc như cửa sổ hông đó, nấc nông là để đóng mở theo yêu cầu , nhả nút là cửa dừng di chuyển, nhấn sâu vào là nấc tự động 1 phát thả tay ra là tự đóng kín hoặc mở full luôn, các cụ khỏi phải lo đóng kín hay ko ...
... :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/6/13
959
13
18

xetangbay nói:
rongconvt nói:

Các cụ ơi, cái nút đóng mở cửa sổ trời nó cũng có 2 nấc như cửa sổ hông đó, nấc nông là để đóng mở theo yêu cầu , nhả nút là cửa dừng di chuyển, nhấn sâu vào là nấc tự động 1 phát là tự đóng kín hoặc mở full luôn, các cụ khỏi phải lo đóng kín hay ko ...
... :D
Đa tạ bác xe tăng bay đã chỉ giáo

Hạng C
27/6/13
959
13
18

Còn cái nữa nhờ bác xetangbay chỉ giáo là em tìm mãi cái nút mở cốp xe bằng tay trong xe mà không thấy đâu cả, cái này toàn bộ phải mở bằng chìa khóa hay sao bác???

Hạng B2
9/10/05
145
102
43
49

Gà con @: Có cài đặt tự động bật lại cảm biến trước sau khi xe tốc độ thấp, dừng đèn đỏ, hay kẹt xe thì sẽ tự động bật lên để xem quanh xe được không.

Hạng D
19/9/12
1.139
166
63

hama nói:
Gà con @: Có cài đặt tự động bật lại cảm biến trước sau khi xe tốc độ thấp, dừng đèn đỏ, hay kẹt xe thì sẽ tự động bật lên để xem quanh xe được không.
Làm thế để làm gì hở bác? Sensor trước thì đã có Active Stop nó lo (trên thực tế, sensor đó lúc nào cũng được bật vì Active Stop nó cực kỳ nhạy), bác dừng đèn đỏ và bật sensor phía sau làm gì? Chưa hiểu lắm :D

Hạng C
19/2/13
894
94
28
63

rongconvt nói:
Còn cái nữa nhờ bác xetangbay chỉ giáo là em tìm mãi cái nút mở cốp xe bằng tay trong xe mà không thấy đâu cả, cái này toàn bộ phải mở bằng chìa khóa hay sao bác???

Bác hỏi vụ này hơi căng, do bản 2013 ở vn theo series thiết kế bản 2012 bên Mẽo nên cũng ko có nút mở cốp sau trong xe. Hiện tại bản 2013 bên Mẽo đã được thiết kế lại vụ này, nút đèn đi mưa phía đuôi ( nằm ở cụm nút điều khiển đèn ) đã được thay bằng nút mở cốp sau .

Lúc mới lấy xe về e cũng tìm lòi mật nút này ... Vãi ford ...

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/6/13
959
13
18

Thế thì chết bác à, có cách nào lọt được vào khi chìa khóa hết pin không bác, vụ này căng à, rủi đi xa mà hết pin chìa khóa thì sao nhỉ???

Hạng C
27/6/13
959
13
18

hama nói:
Cái này không cài được tự động đâu bác, nếu mà dừng đèn xanh đèn đỏ bác muốn bật cảm biến thì nhấn nút P gần chỗ máy lạnh thì sensor sẽ bật và cảm biến trước và sau thân xe, nếu tốc độ trên 20km/h bác nhấn nút này thì sẽ không hoạt động, chịu khó dùng tay đi bác cái này khi nào dùng mới cần thôi, đôi khi tự động quá cũng rối lắm, em thấy một số chức năng đôi khi tiện nhưng đôi lúc cũng tiện lắm:
1. Bật đèn tự động: Lúc 5g trời hơi tối tí đã bật rồi, chạy ngoài đường chỉ thấy xe mình lên đèn thôi => Đôi khi dùng thủ công
2. Chức năng gạt mưa tự động: Đôi khi thấy nước đầy kính mờ rồi mà cảm biến cũng chưa điều chỉnh gạt. => Đôi khi dùng thủ công.

Tập Lái
29/4/13
44
5
8
10

Cần gạt mưa có 3 nấc, nếu mình gạt hết về phía tài nó sẽ tắt chức năng cãm biến tự động. Khi cần tự động mình gạt lên 1 nấc, nấc 2 và 3 là manual