Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Ford Focus không lạnh

Hạng B1
11/6/11
64
56
18
cho em ké với, e ko biết hỏi đâu, e đi honda odyssey 2007, mấy nay ko sao,hôm qua e mới lấy ra đi thì mấy lạnh chỉ ra gió ko a,nhưng khi chạy tốc độ cao cở 40 trở lên thì mới lạnh,chay chậm hoặc ngừng đèn đỏ thì từ từ ko còn lạnh nửa,chỉ ra gió ko thui, cứu e với a

• Like
Reactions: mrlam88
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
cho em ké với, e ko biết hỏi đâu, e đi honda odyssey 2007, mấy nay ko sao,hôm qua e mới lấy ra đi thì mấy lạnh chỉ ra gió ko a,nhưng khi chạy tốc độ cao cở 40 trở lên thì mới lạnh,chay chậm hoặc ngừng đèn đỏ thì từ từ ko còn lạnh nửa,chỉ ra gió ko thui, cứu e với a
Anh xịt nước rửa sạch dàn nóng và kiểm tra lại quạt giải nhiệt dàn nóng điều hòa xem còn chạy bình thường không. Hiện tượng như xe anh cũng thường gặp do giải nhiệt giàn nóng không tốt làm ngắt lốc lạnh, đặc biệt khi chạy chậm hoặc dừng xe.

Hạng C
12/1/12
632
1.093
93
TPHCM
www.quangdenoto.com
bác ở đâu mai e qua kiểm tra cho bác?

Hạng C
15/6/16
842
1.118
93
40
Dàn nóng của bác bị bẩn rồi nên giải nhiệt k tốt nên k lạnh. Bác lấy vòi nước xịt vệ sinh két giải nhiệt của dàn lạnh là hết. Chú ý dùng voi nc thường chứ k đc dùng voi áp suất rửa xe nha.

Hạng B1
11/6/11
64
56
18
Dàn nóng của bác bị bẩn rồi nên giải nhiệt k tốt nên k lạnh. Bác lấy vòi nước xịt vệ sinh két giải nhiệt của dàn lạnh là hết. Chú ý dùng voi nc thường chứ k đc dùng voi áp suất rửa xe nha.
bửa e ra hủu tâm đo ga thì họ bảo bị xì,rò rỉ còn cở 6kg, kêu phải thay dàn lạnh, vì xe e dàn lạnh ko hàn dc,ko thì bơm gas vào chạy đở kiểm tra khỏi phải thay, lúc bơm xong chạy ngon lành, như chiếc xe ko bi j cả, nhung chạy mấy ngày hôm qua lại bị lại....ko lẻ e lại phải thay nguyen cái dàn lạnh lun hả các bác, họ báo giá hơn 5chai