D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
793
1.535
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Em cũng đang nghi ngờ vụ này, chẳng qua là đổi cái tên thôi. Vấn đề lẫy chuyển số Manual thì thằng nào cũng có mà bác. Nhưng sao xe mới nó có vẻ sang số em hơn xe cũ.
Chuyển số êm hơn thì chỉ cần chỉnh lại TCM (transmission control Module) để sang số ở vòng tua thấp hơn là được, tức là về phần mềm. Chứ vấn đề mài côn khi đi rà thắng là thuần cơ khí, do kỹ sư thiết kế ra không tính được điều kiện vận hành như ở Việt Nam.
Mà một khi đã sản xuất hàng loạt rồi thì khó mà sửa chữa được. Thực tế là cho tới nay, ngoài powershift ra thì khó mà kiếm được hộp số DCT nào dùng côn khô

Tập Lái
8/3/17
29
39
13
38
Thứ 7 này em test thử con bản S. Không biết hiện tại có nên xuống xác em này hay không vì giá niêm yết giảm, giá xe có thể deal thấp hơn mức 760tr hay tiếp tục "chờ đợi là hạnh phúc" hả các bác :):)

Hạng B1
7/8/10
84
49
18
39
Select shift chỉ là bản full option của Powershift, tức là thêm cái lẫy chuyển số bằng tay. Căn bản vẫn là Côn khô nên không có tác dụng chữa bệnh này

"Nửa đường gãy gánh" sao ta...:(
Thông tin trên google về hộp số DCT cũng ko có nhiều

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Thứ 7 này em test thử con bản S. Không biết hiện tại có nên xuống xác em này hay không vì giá niêm yết giảm, giá xe có thể deal thấp hơn mức 760tr hay tiếp tục "chờ đợi là hạnh phúc" hả các bác :):)
760 còn cao đấy
Đợi lâu lâu có đại lý sale off 710 2 3 chiếc chốt cho thơm bác ạ :)
Trung bình 1 tháng thấy có 1 2 đại lý sale off 2 3 chiếc

• Like
Reactions: Ncccnn
Tập Lái
29/6/17
1
2
3
34
Trước khi mua xe mình có thuê Mazda 3 bản 2016 để chạy với gia đình thử, hàng ghế sau ngồi 4 người và bị than chật. Sau khi mua FF S ecoboost 1.5 thì cũng đã thử đi 4 người ngồi hàng sau ( vẫn là 4 người lúc ngồi Mazda 3 nhé), cũng chuẩn bị sẵn tinh thần nghe chê chật chội nhưng nhận dc phản hồi là ngồi thoải mái hơn chiếc Mazda 3...Trước khi mua mình cũng lăn tăn vụ ghế sau chật chội lắm nhé. Còn về động cơ thì thấy vận hành trơn tru chưa có vấn đề gì

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Ở đâu chốt 710tr bác báo giúp e nhé. Gửi 500 "đôna chum" uống bia hơi chơi nhé.
Phone e: 0938723123
Ok bác . Hiện tại titanium 2016 new có 1 chổ bên ford 71x em kiếm khoảng 1 tháng ra đấy ạ
Em bít bác cũng sales ford nên rành giá . Nhưng ford thì em đi trả giá lúc nào cũng trả đc sâu nhất :)
Hy vong kiếm dc 500 $ của bác :D

Hạng B2
28/3/17
193
39
28
41
Các bác cho em hỏi vấn đề độ ồn của Focus với. Hôm qua em chạy thử con Trend thì thấy tiếng vọng từ gầm xe lên rất ồn :( Chạy mà có cảm giác ù ù khó chịu lắm. Trong khi cách đây 2 tuần em chạy con Elantra thử thì lại k ồn như vậy. Nghe bạn sale nói là do con Trend dùng vỏ Hankook nên cứng và ồn hơn. Con sport với titanium vỏ Mit sẽ êm hơn nhưng k biết coa giảm đáng kể k :( Chứ em tính mua xe về chạy hằng ngày đi làm + đi chơi mà ồn vậy thì đắn đo quá :(
Chắc cụ nhầm lốp trend cũng mit nhé, alantra hệ thống treo cứng chạy qua chổ lằn đường cộc cộc, xe cũng ồn. FF cách âm chuẩn nhất phân khúc

Hạng B2
28/3/17
193
39
28
41
Em chạy đoạn từ Cao Thắng ra Võ Văn Kiệt rồi chạy 60km/h trên Võ Văn Kiệt. Tiếng ồn vọng lên rất nhiều nên vợ em có vẻ k thích. Sao sale nói em là lốp trend dùng Hank ta. K lẽ phải đi chạy thử chỗ khác test lại cảm giác :(
Chữ mit to thổ bố chổ lốp, bác nhìn là thấy cần gì hỏi ai

• Like
Reactions: Lương Ford